Mời anh/em chung tay xây dựng cộng đồng ngày một phát triển và phong phú hơn

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Xin kính gửi toàn thể anh/chị/em thành viên diễn đàn www.chaomao.org yêu mến !

Diễn đàn www.chaomao.org từ khi mới bắt đầu online đến nay, đã thu hút được một lượng lớn, những thành viên tích cực từ khắp nơi trên mọi miền đất nước cùng tham gia, giao lưu, học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm (Dù chỉ mới hơn 6 tháng online nhưng lượng thành viên hiện tại hơn 2000 và sẽ không dừng lại ở con số này). Đây thực sự là một sân chơi lành mạnh, văn minh, bổ ích, thấm đẫm tình người, và mang đậm tính nhân văn. Một thế giới ảo, nhưng những tâm tư tình cảm mà anh chị em đã gửi gấm vào từng con chữ, từng thước phim hay từng bức hình sinh động là thật và đó là một điều hết sức đáng quý và đáng trân trọng biết bao.

Phong trào chơi chim Chào Mào đang lan rộng trên phạm vi cả nước, bởi xu hướng Chào Mào hóa thú chơi hiện nay. Nhờ đó mà thông qua diễn đàn, thành viên có thể nâng cao kiến thức & sự hiểu biết của mình về thú chơi tao nhã này. Một phần lớn, là từ các bài viết chân thành, cô đọng, sâu sắc nơi những nghệ nhân tâm huyết với thú chơi này. Thiết nghĩ kiến thức, kinh nghiệm dù có hay, có quý đến mấy mà không được giao lưu, chia sẻ, mài gọt. Thì vô hình chung sẽ làm thú chơi đi xuống theo kiểu nghề dạy nghề, vợ chồng đóng cửa dạy nhau, khó mà tiến bộ được. Phê bình và tự phê bình mới là cái cốt lõi của kiến thức. Đời có câu "Nhân vô thập toàn" tức con người không ai mà hoàn hảo hết cả, nên các nghệ nhân cũng không nên coi trọng tâm ý sợ người đời bảo mình rằng vỗ ngực xưng danh.

Những box thiếu bài hay, những mục còn dang dở cần lắm những bàn tay cống hiến...

Thay mặt A/E diễn đàn www.chaomao.org, kính mong những thành viên có thâm niên với nghề có thể tận tình chia sẻ thêm, bàn luận những kiến thức chuyên sâu và cụ thể ở từng box, để A/E BQT có thể stick lên làm kiến thức chung cho cả diễn đàn. Một giọt nước không làm nên biển cả, một con suối không thể hợp thành dòng sông. Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình. Bản thân, dù có cố gắng, đóng góp đến đầu đi nữa thì cũng không thể tạo nên một hiệu ứng bằng cả một tập thể đoàn kết. Một lần nữa tôi xin tha thiết, kêu gọi các nghệ nhân tài lực có thể soạn ra, và chắc lọc lại những kiến thức & kinh nghiệm quý báu của mình và viết nên những bài viết có giá trị sâu sắc góp phần nâng cao cái tầm và cái tâm của nghề chơi.

Một phần khác cũng khá quan trọng giúp bài viết trở nên hay và có tính chuyên nghiệp mà tôi muốn nói ở đây là vấn đề trình bày. Trình bày sao cho thật rõ ràng, cụ thể và dễ đọc mang hơi hướng báo chí, có dẫn chứng, có ví dụ cụ thể, từ đó sẽ tạo nên sự chuyên nghiệp hơn cho diễn đàn và anh/em khi đọc cũng không cần mang kiếng lão ;-).

Thay mặt A/E diễn đàn www.chaomao.org, xin gửi lời cám ơn chân thành nhất đến các nghệ nhân có tâm huyết với thú chơi này. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển, lớn mạnh, bền vững và luôn dựa trên tình thần đoàn kết, hữu nghị, chân tình và chia sẽ từ các A/E thành viên.

Ngày 19 tháng 7 năm 2012

Mod www.chaomao.org: black_fish902,

Sửa bởi Amin:

jang

cảm ơn bác đã đại diện cho diễn đàn mà nói lên những điều tâm huyết!mình muốn góp chút ý kiến mong bqt có những biện pháp để xử lý những bài viết có lời lẽ ko hay &những bài có nội dung sai mục đích của diễn đàn.thân!jang...

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Cảm ơn bác nhé! Chúc dd luôn thành công và phát triển!

thodeco

cảm ơn bác nhiều,các bác kinh nghiệm lâu năm cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm đưa diễn đàn phát triển mạnh!

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
cảm ơn bác nhiều,các bác kinh nghiệm lâu năm cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm đưa diễn đàn phát triển mạnh!

Mong rằng tất cả các anh em cùng phát huy nhé !

Hãy nói theo cách của bạn !

P/S: Chúc anh em có thêm nhiều bài viết hay về Chào Mào !

Thân chào , black_fish9402 ,

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
mong rằng cộng đồng ngày một phát triển và phong phú hơn