Mồi tươi cho cm

dieu

Đến tết thì hết cào cào mà cào cào lại không thể thiếu cho cm. Nên đến tháng 1 em mua các bịch cào cào ngoài tiệm về bỏ ngăn đá tủ lạnh ăn dần cho hết tết đk ko ạ hay bỏ ngăn dưới. Mà khi bỏ tủ lạnh cào cào có bị mất chất ko? Hay phải làm sao để giữ đk cào cào cũng như chất dinh dưỡng ạ

pingp00ng

Sao lại đến Tết thì hết cào cào vậy bác? Chỗ em tiệm chim vẫn bán quanh năm mà bác.

dieu

Mình cũng ko rõ bạn ơi nghe mấy anh trên dien dan noi đến tết la het cao cao

Arbaro Birdoj

Rữa sạch bằng nước muối rồi bỏ vào hộp nhựa cho vào ngăn đá, có thể bảo quản được vài tháng, khi cho ăn thì bỏ ra cho xả đông rồi hãy cho chim ăn.

dieu

Cam on bác nhieu. Mà mấy bác cho em hỏi ,em ở daklak thì cao cao phân bố ra sao? Đết tết thì có hết cao cao không ạ hay la cao cao có quanh năm . Hay chỉ có từ tháng mấy đến tháng mấy vậy ạ?

gravita82h3

ở khu vực Tây Nguyên cào cào có quanh năm mà bác..... mùa này ở mình mới bắt đầu mua nắng nên cào cào tha hồ cho mấy em nó chén :D

DucNguyen1306

ngoài Bắc châu chấu cốm chỉ có theo mùa thôi, thế nên AE thường mua cả kg về rửa sạch cho vào ngăn đá dùng dần. Mình cũng thế, mỗi lần cho ăn thì lấy đủ rửa sạch vs nước để hết lạnh là dùng đc :)

dieu

vậy ak do mình mới nuôi cm nên k biết rõ về dinh dưỡng tks mấy bác

huang

Khi nào dùng bác cho vài con vào cái chén rồi rội ít nước sôi vào, vừa rã đá nhanh vừa sạch, cào cào ko sợ bị sán nữa

pingp00ng

Mỗi lần cho ăn khoảng tầm mấy con cào cào là vừa vậy các bác? Vì em nghe nói nếu cho nhiều cào cào thì chim bị mập (béo), dẫn đến làm biếng (lười) chơi. Có phải vậy không ạ?

pingp00ng

Cách cho ăn cào cào cũng có cái để bàn đấy các bác. Em thấy có bác bắt từng con ra, cắt phần càng búng (phần có gai) rồi cho chim ăn, có bác lại nói rằng phần càng búng có gai ấy chim ăn sẽ sung nên vẫn để nguyên trong bịt khi mua về và đập cái bịt đó vào tường cho cào cào chết (hoặc xỉu) rồi lấy ra cho chim ăn. Vậy với 2 cách như vậy thì cách nào là cách mà các bác khuyên dùng?