Mấy anh giúp em với

angelcon12

Em mới tập nuôi CM . Có con bổi nuôi được 6 tháng . 1 tuần nay ko chịu tắm dù phơi nắng hay phun nước . 2 ngày nay tự dưng sinh tật bu nóc lồng chim mua về ko tật lổi gi het . Cach khắc phục cho em nó ko bu nóc lồng nửa . Em nuôi lồng vuông 17 nan

philongvnvn

nếu nhà có con nào biết tắm thì để 2 con vào 2 lồng tắm và để gần nhau để con này tắm vẫy lông và nhảy xuống nước sẽ bắn sang con kia, con này tắm con kia sẽ tắm theo thôi, nhà mình củng nuôi con bổi, đôi lúc nó quên hay sợ tắm, mặc dù trước đó nó củng tắm rầm rầm, nên lại lôi con biết tắm ra tắm cho nó tắm theo thôi.
Em mới tập nuôi CM . Có con bổi nuôi được 6 tháng . 1 tuần nay ko chịu tắm dù phơi nắng hay phun nước . 2 ngày nay tự dưng sinh tật bu nóc lồng chim mua về ko tật lổi gi het . Cach khắc phục cho em nó ko bu nóc lồng nửa . Em nuôi lồng vuông 17 nan

xellosak

kiếm miếng giấy thùng mì tôm hay đại loại thế bịt cái nóc lồng lại

dole

Chào các bác ạ, sẳn đây các bác cho em hỏi là, chú chào mào nhà em bình thường thì không bu nóc nhưng khi đem ra ngoài trời thì nghe chim trời kêu là bu nóc, có người nói là do ức chim phải không ạ hay là do tật, nhờ ae tl giúp ạ

crystalcandy

Chào các bác ạ, sẳn đây các bác cho em hỏi là, chú chào mào nhà em bình thường thì không bu nóc nhưng khi đem ra ngoài trời thì nghe chim trời kêu là bu nóc, có người nói là do ức chim phải không ạ hay là do tật, nhờ ae tl giúp ạ

Chắc nó hoảng, hoặc nó bể kaka. Bán ngay đi bạn. Ghẹo chơi, chứ có lẽ nó có tật bu lồng, lúc ngủ coi chừng cũng bu lồng. Mình có ông anh nuôi con chim, ảnh kể tối nó ngủ treo ngược như dơi.

angelcon12

chim nó biết tắm rối nhưng ngung tắm . Phải tập lại như lúc chưa tắm à

dole

Chắc nó hoảng, hoặc nó bể kaka. Bán ngay đi bạn. Ghẹo chơi, chứ có lẽ nó có tật bu lồng, lúc ngủ coi chừng cũng bu lồng. Mình có ông anh nuôi con chim, ảnh kể tối nó ngủ treo ngược như dơi.

mình nghỉ không phải do nó bể hay hoảng đâu ,chỉ khi thấy chim trời kêu nó mới bu thôi .nó còn hót đấu lại nữa .tối ngủ thì không bu nóc