Máy đùn cám viên cho chào mào

amoongtridung

hay quá! cảm ơn bạn nhiều.mình đang nghiên cứu cách làm cám như thế mày vẫn chưa thực hiện được

amoongtridung

hay quá! cảm ơn bạn nhiều.mình đang nghiên cứu cách làm cám như thế mà vẫn chưa thực hiện được​

cmtegiac

hay quá! cảm ơn bạn nhiều.mình đang nghiên cứu cách làm cám như thế mà vẫn chưa thực hiện được​
nghiên cứu gì nữa bác, bài viết bác ấy ghi quá cụ thể, ở SG ra chợ Kim Biên xúc là xong có luôn mặt bít 2 li, em mới xúc 1 cái hehe

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
Quay bầm cả tay mới ra mẻ cám :)
Bác cho cám ướt ướt một chút quay sẽ rất nhẹ. Chỉ cần lưu ý: khi viên cám đùn ra chúng không bị dính bết vào nhau là ok thôi bác à. Mình làm đến mẻ thứ 7 rồi, cũng có 1 lần làm bột khô quá, quay xong rã rời chân tay.
Chúc chim cò nhà các bác căng lửa!

VipClub

Vua Chào Mào
Bác cho cám ướt ướt một chút quay sẽ rất nhẹ. Chỉ cần lưu ý: khi viên cám đùn ra chúng không bị dính bết vào nhau là ok thôi bác à. Mình làm đến mẻ thứ 7 rồi, cũng có 1 lần làm bột khô quá, quay xong rã rời chân tay.
Chúc chim cò nhà các bác căng lửa!
kekek bác ko biết đó thôi anh em CMFC quay nhìu quáiãi rồi. h độ mô tơ quay vèo vèo 5kg cám chỉ 5 phút ^^

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
kekek bác ko biết đó thôi anh em CMFC quay nhìu quáiãi rồi. h độ mô tơ quay vèo vèo 5kg cám chỉ 5 phút ^^
Đúng đó chú Tuấn ạ. Anh cũng đang độ 1 cái mô tơ (mô tơ đề của xe máy) cho tiện, nhẹ nhàng lại đỡ mất thời gian.
Hy vọng, ae chaomao.org sáng chế ra nhiều loại máy hữu hiệu, đưa việc nuôi chim cm lên một tầm cao mới!
Chúc cả nhà vui vẻ!

mega

Bác thaphuongkhach cho e hỏi công thức cám của bác với. liều lượng trộn ntn đấy, ? trứng gà + ? kỷ tử + ? mật ong + ? dầu ăn, vì công thức của bác có vẻ đơn gian nên muốn học.
Cảm ơn bác trc

thuyhoang482004

Cun Cun Euro 2012
siêu thị coopmart bán cối xay ở khu vực nào vậy a chỉ giúp e với
Hồi đầu năm, có người nhờ mình mua 1 cái, mình cũng tìm ở coopmart mà khhông thấy nữa. Mình ra chợ Tân An(ngay sau siêu thị coopmart) thì tìm được được chỗ bán cối, nhưng giá khá cao(220.000đ/cái, loại cối cỡ chung). Bạn cũng ra chợ đó hỏi thử xem sao. Có thể họ ít bán loại cối đó, vì nhiều loại cối điện ra đời nhỏ - gọn và tiện lợi hơn nhiều lấn so với cối xay tay.
Chúc bạn sớm có những mẻ cám đầu tay.
P/s: Bạn cũng có thể tìm mua loại cối cũ ở những cửa hàng bán bún, đồ ăn nhẹ,...(họ có thể đã mua cối xay điện để thay thế). Nếu tìm được thì loại cối cũ thì đó mới là cái chuẩn (cối của liên xô).

Leodevincy

Chào mào Việt
Thêm 1 máy đùn cám viên = động cơ cho AE tham khảo nếu muốn thực hiện tại gia

L

linhbuudien

Guest
Chắc phải làm thôi vì mua đắt quá(50k/lạng)Nhà có 7 con.