Má trắng Huế một năm lồng anh em nhận xét giúp nhé...

• Người khởi tạo CMVN
  • Ngày bắt đầu

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
Con này mình nuôi từ mộc được một năm lồng nhưng mang đi dợt vẫn còn nhát.Mấy bác có kinh nghiệm vào nhận xét giúp em xem em nó là Huế vùng nào...thank all
Đây là video của em nó :

Sửa lần cuối:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chim đẹp lắm bạn có điều giọng hơi giản dị và khiêm nhường quá đâm ra chưa thu hút lắm.

CMVN

Riêng 1 Góc Trời
thank bạn . không phải đâu do mình quay có trẻ con nghịch . mình sẽ theo dõi tiếp

cuongsevendl

đang say rượu nên phán bừa một vài câu mong chủ thớt đừng buồn em này dáng cân đối mào rất đẹp nhưng mình chưa bao giờ nghe con huế nào sổ như thế này cả đó là chỉ kể đến những vùng huế mình biết chắc con này nằm trong số những vùng còn lại:p

thaphuongkhach

Administrator
Trước hết về hình dáng thì em này tương đối ok, mào cao, tướng to khỏe, riêng về giọng thì nói thẳng chủ thớt đừng buồn:

Chim này 98% không phải là chim Huế, nếu là gần Huế thì rơi vào Quảng Bình, tổng thể clip có 5:33 giây chỉ "kêu" đúng 4 âm và lặp đi lặp lại không có giọng nào khác, chim này nuôi lên khó mà có giọng hay được chứ chưa xét về yếu tố đấu đá, phải chờ em nó ra trường vài lần thì mới chém được, tuy nhiên nếu có sự lựa chọn khác thì nên bỏ qua em này, mất công đào tạo vì khó luyện được cái giọng em nó hay hơn.

Chim có hiện tượng ngoái là chính xác, không cẩn thận sẽ thành tật, hỏng con chim. Mấy lời chém thẳng, có gì sai trái mong chủ thớt và anh em xá tội!

thaphuongkhach

chaomao_hue09

có vài lời nhận xét về chú chim này với chủ thớt , có j chủ thớt thấy sai thì đừng chém tội em ^^
thứ 1 : mẫu mã đẹp đạt chuẩn của chim má trắng nuôi lên , to đòn dài mào cao
thứ 2 : bác thaphuongkhach khẳng định 98% ko phải là chim huế , thì mình xin thêm 1% nữa là 99% chú này ko phải quê Huế ^^
thứ 3 : chú này bị ngoáy lộn nặng rùi đó bạn ( tật hay gặp của chim má trắng nuôi lên mà ko cẩn thận ) , nếu để chú ấy ra riêng chắc chắn sẽ bị santo mấy vòng liền
====>>> nếu chú này đấu cội tốt thì giữ lại chơi và cố chữa tật ngoáy lộn hoặc hạn chế , còn đấu cội thấy ko ổn thì nên đầu tư 1 em khác để thỏa chí đam mê ^^ . THÂN ÁI