Lại bị hi sinh vì trúng gió(má trắng của e)

thodeco

Hôm nay, thật là một ngày buồn,ngày hôm qua em má trắng của e bị trúng gió,dù đã cố gắng chắm sóc nó thật tốt bằng mọi cách,nhưng sao hôm nay e thấy đã mạnh khỏe thì trưa nó lại ra đi,e này mình cưng nhất thì nó lại k còn,chia sẻ vs ae để chăm sóc kĩ chim mình hơn,buồn!

copden

chiu buồn cùng thớt sao hay nhỉ mình nuôi chim củng mười mấy năm rồi mà ko bao h bị thế này chắc tại vùng bác gió độc nhiều

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
Hôm nay, thật là một ngày buồn,ngày hôm qua em má trắng của e bị trúng gió,dù đã cố gắng chắm sóc nó thật tốt bằng mọi cách,nhưng sao hôm nay e thấy đã mạnh khỏe thì trưa nó lại ra đi,e này mình cưng nhất thì nó lại k còn,chia sẻ vs ae để chăm sóc kĩ chim mình hơn,buồn!
Trước tiên xin có lời chia buồn cùng bác . Mình thì chưa gặp trường hợp như bác nói . bác có thể chia sẻ triệu chứng khi bị trúng gió như thế nào đc ko . thanks bác

thodeco

Trước tiên xin có lời chia buồn cùng bác . Mình thì chưa gặp trường hợp như bác nói . bác có thể chia sẻ triệu chứng khi bị trúng gió như thế nào đc ko . thanks bác
chim trúng gió thì nhẹ là còn đậu được cầu,nặng thì nằm lun hoặc chết ngay,hiện tượng xù lông,ít ăn ún,chữa kịp thời thì có thể cứu chữa đc bác ah

mechim

Chia bun cung Bac nhe, cách đây 2 năm con má đỏ của em cũng lên thiên đàng vì trúng gió.

melumeli

Chim má trắng hiện nay ít nhiều cũng đang rớt lông,
Gặp thời tiết mưa như mấy hôm nay, cộng thêm để chim ngoài hiên nhà cho dù có áo lồng,
Đêm xuống không khí lạnh... Chim má trắng trúng gió đương nhiên.

Các Bác nuôi má trắng cứ để chim trong nhà, trùm kín áo lồng ban đêm. Sẽ ko đời nào trúng gió.
Thân