Lông đuôi, lông cánh chào mào cứ bị công và gãy?

danhculao

Các Bác cho e hỏi nhà e có con CM ko hiểu sao cứ vừa ra lông đuôi, lông cánh là cứ bị công và gãy?mặc dù chim rất dạn người, các Bác có cách nào chỉ e với?

Votuongvybmt

Xem lại chế độ dinh dưỡng và tăm táp , theo mình em nó bị suy nên lông lá sẽ bị thế

netcom0909

có khi bác gặp ngay con phá lông hoặc cũng có thể chế độ chăm sóc ko đủ chất nên chim dễ phá lông lắm bác à.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có thể chim nhảy nhìu dẫn đến hư lông or chim bị tật phá vĩ!

copden

coi ban đêm nó ngủ có hay tung lồng ko. Chim ban đêm bị hoàng là tung lồng cả đêm và ko biết giử lông lá ji đâu vì ko biết phương hướng mà

vubaucat

theo mình em nó thiếu chất rùi.bác nên cho ăn đầy đủ chất.với chất khoáng nửa nhé.

saosau

Bác có thường xuyên tắm và phơi nắng em nó không. Chứ kiểu đó khả năng chim bị sâu lông do chim không chịu tắm hoặc chế độ dinh dưỡng bị thiếu.

jackychang

- Mồi tươi và hoa quả cách nhật (nhất là chuối tây và táo tàu)
- Tắm nắng 1 tiếng vào lúc 10h là tốt nhất
- Tắm nước ít nhất 3 lần/tuần

Là ngon ngay.

yeu-chaomao

Em chào mào ở nhà do thay đổi cám cũng có tình trạng như vậy. Cho tắm nắng, tắm nước 2-3 ngày/1 lần và chế độ dinh dưỡng (trái cây thay đổi đều, mồi tươi: cào cào + trứng kiến... (đừng cho ăn sâu gạo) sẽ tốt lại thôi.

Pleikupho

chăm chim phải chăm cho ổn định, tắm nằng và nước phải thường xuyên thì chim mới khỏe dc, lông hư là do vệ sinh kém và xem lại thức ăn hàng ngày, trái cây phải thường xuyên thì tình trạng lông mới cải thiện dc. còn cám thì ổn định là tất nhiên, mồi tươi có thì tốt ko có cũng ko sao
Mình cũng có 1 con tình trạng lông đuôi rất xấu nhưng vẫn chơi tốt, vì con này lúc trc nhờ thằng e chăm giúp. nó chăm cám ko ổn định trái cây thì cả tháng ko cho ăn, cám thì lúc hết lúc có, nước uống dzơ vô cùng, lồng thì lúc nào phân cũng thành núi, lúc mình lấy chim về nhìn mà thấy đau lòng, mình chăm lại 3 tháng nay em nó đã rớt lông đuôi và ra lông mới vẫn chưa đẹp dc nhưng sức khỏe thì tốt rồi. chúc bạn vui vẻ nhé

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Các Bác cho e hỏi nhà e có con CM ko hiểu sao cứ vừa ra lông đuôi, lông cánh là cứ bị công và gãy?mặc dù chim rất dạn người, các Bác có cách nào chỉ e với?
Bạn chú ý khi treo chim lúc phủ áo lồng cho chim đi ngủ nhé

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
Con này bị cắn lông rồi, còn này chỉ có po tay thui không cách nào khắc phục khi đủ lửa hoặc căng lửa quá em nó xử lông của nó nên bị cong, còn nuôi không căng lửa thì em nó không chơi, em cũng có 1 em rất hay nhưng bị tật này lên đành bỏ đi, chia buồn cùng bạn không cách nào trị được đâu.