Lông đuôi bị xòe ra 2 bên.

NhocKent12

AE cho hỏi lông đuôi nó bị gì mà cứ xòe ra như vậy, khi mới tắm vào thì xếp thành 1 nhưng một lúc sau lại bị như vậy.
[/URL][/IMG]

andyminh

Con chim này cắn đuôi rồi, bạn lén nhìn sẽ thấy nó cắn đuôi, nhìn là muốn bắn lắm

thaiduykha

Hình như em nó có cắn đuôi, giờ khắc phục thế nào đây nhĩ, dợt cội đi 2 ngày 1 lần mà cũng cắn là sao ta...!
mình cũng có 1 em như thế này, bạn cho đi dợt nhiều hơn bình thường, tắm xong dùng áo lồng tối tối trùm lại để nơi yên tỉnh, cho nó ăn trái cây mát như cam, chuối 2 3 lần 1 tuần sẽ đỡ, ko thì có em nào bổi hoặc thuần cho nó cắn ít phát là đỡ, nhưng cần có thời gian bạn nhé, đừng nôn nóng

vukienvp

Chim có thể bị nóng hoặc cang quá nên cắn lông.
Tắm nhiều hơn bt và hạ cám nhẹ xem bạn nhé.

andyminh

Có thể do lồng nhỏ em nó bị vướng đuôi nên cắn đó. Bạn bỏ vào avi xem

hoangjtam

bạn cho ăn cám loại nào coi chừng bị nóng cho ăn cà chua đu đủ cho hạ hỏa sẽ hết.

chaomao^^py

Moderator
Con này vuốt lông rồi , để ý thỉnh thoảng hay ngậm lồng đuôi kéo giống đang xỉa lông . CHỉ có thả avi mùa sau chơi may ra bạn à ! Đổi cám hay hạ hỏa thì vài hôm lại bị thôi

oliveken1989

bẻ cổ vật lông làm thịt nhậu đi chủ thớt kaka, đùa tí thui bác Chào Mào Py nói đúng đây

NhocKent12

Đúng là bị vuốt lông đuôi rồi anh,nếu ko có avi thì làm thế nào anh,vì ỡ trọ nên ko có không gian làm avi:(
Con này vuốt lông rồi , để ý thỉnh thoảng hay ngậm lồng đuôi kéo giống đang xỉa lông . CHỉ có thả avi mùa sau chơi may ra bạn à ! Đổi cám hay hạ hỏa thì vài hôm lại bị thôi

duongnhiet

Member
Lấy cái nhíp y tế loại lớn, tối chim ngủ, nhổ lén.
nhổ 2 cái lông ngoài cùng thì nó sẽ cắn tiếp 2 cái kế sát phía trong, mùa đông vừa rồi mình cũng có con 1 mùa lồng như thế này.
hình như nó đang rất kỵ 1 con nào đó trong bầy chim ở nhà, tách nó ra, để dưới đất hạn chế bay nhảy, 1 thời gian thấy nó hết
giờ không còn nữa...........cũng thấy hên chứ nó mà bị nữa thì bó tay
bạn bắt ra xem nó có bị rận mạt bám dưới bộng ngay cổ chim không, có khi rận cắn ngứa quá nó cũng tự cắn đuôi, cánh cho đỡ tức.

kinhdoanh8984

Không phải do cám đâu bạn ơi, mình đang chữa cho 1 con Bình Thành 3 mùa lồng bị cắn lông đuôi, cách thức là tắm nước muối nhạt hàng ngày, mở tung áo lồng và treo ngoài nắng(hạn chế đóng áo càng làm chim ức chế mà sinh cắn lông), Khi thấy thuyên giảm thì chuyển sang nuôi chung với chim mái( phải lựa con mái chịu khó rỉa lông) như vậy khi quen nó sẽ bắt con giận cho chim trống!Thân, mình đang thử nghiệm có gì sẽ úp lên tiếp để a e có ý kiến thêm!