Lính mới đầu quân

thaphuongkhach

Administrator
Thân chào toàn thể anh em diễn đàn!

Hôm vừa rồi nghỉ mấy ngày phép ở nhà nên được chim cò tẹc ga, cũng vô tình đi chơi mà được người bạn lớn tuổi cùng chơi nhượng lại cho em này. Chim gốc Huế, bổi già đã chuẩn bị qua mùa thứ 4 nhưng không được thuần lắm, cầm lồng hơi chao nhẹ, theo "giang hồ" thì đây là 1 trong số những em Kim Phụng hiếm hoi còn lưu lạc trên đất Quảng. Chim mới vừa chuẩn bị xong lông,về nhà mới nhưng tỏ ra khá tự tin, đợi 1 thời gian cho em nó ra hết giọng thẩm xem Kim Phụng hay đậu phụng đây nữa...
Sáng xách lên Công ty thấy nó chớm tý lửa nên show anh em chém chơi:

Thân ái!

thaphuongkhach

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Chúc mừng chú Tú nhé. Tướng tá kinh quá. Nhỏ dãi roài. Có gì anh mượn chơi mấy tháng hí (đậu phụng cũng được mừ)

tri_okthau

Tiger lee

www.chaomao.org
Phút thứ 2,20 chim ché mà xe cưu thương tới lum hả bác Tú kinh quá.

thaphuongkhach

Administrator
Chúc mừng chú Tú nhé. Tướng tá kinh quá. Nhỏ dãi roài. Có gì anh mượn chơi mấy tháng hí (đậu phụng cũng được mừ)

tri_okthau

Anh cứ về ĐN đi rồi em đưa hết cho anh chơi nhé! Ở xa mà cứ đè em ra chém hoài, còn mấy món nữa lúc nào anh về em tiếp!

thaphuongkhach

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Giọng chéc đáng gườm, k cần dài lắm nhưng nghe rát và rất khó chịu. Đậu Phụng củng có giá, anh Tú mà nhả Đậu Phụng thì có khối ae muốn có Đậu Phụng để sài kekeke

beolun97

bác có em bổi nào to con ko đẻ em 1 con em chơi zoi,bữa h kim chim to mà giá chát wa mua hem nổi,nhờ bác kiếm em giá mềm tý đc ko ạ

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Thân chào toàn thể anh em diễn đàn!

Hôm vừa rồi nghỉ mấy ngày phép ở nhà nên được chim cò tẹc ga, cũng vô tình đi chơi mà được người bạn lớn tuổi cùng chơi nhượng lại cho em này. Chim gốc Huế, bổi già đã chuẩn bị qua mùa thứ 4 nhưng không được thuần lắm, cầm lồng hơi chao nhẹ, theo "giang hồ" thì đây là 1 trong số những em Kim Phụng hiếm hoi còn lưu lạc trên đất Quảng. Chim mới vừa chuẩn bị xong lông,về nhà mới nhưng tỏ ra khá tự tin, đợi 1 thời gian cho em nó ra hết giọng thẩm xem Kim Phụng hay đậu phụng đây nữa...
Sáng xách lên Công ty thấy nó chớm tý lửa nên show anh em chém chơi:

Thân ái!

thaphuongkhach

Chúc mừng cụ có chim hay và đẹp. Sẵn có cái clip tui quay lại giọng con Kim Phụng đúng gốc của Anh Huy DTH bên diễn đàn SVC VN hôm rồi nhân dịp SN 5 năm của diễn đàn, tui post thử để cụ so sánh xem con của cụ La Kim phụng hay đậu phụng nhé.
Con này khi tui Ko quay thì chéc chẻ quá trời, khi tui cố tình quay thì chỉ sổ giọng thôi, vài lần đều như thế...Kekeke, chắc thấy tui nó mắc cỡ hay sao đó.

Chúc cho Chú chim của cụ Ko phải Là Đậu phụng. Dù nó Là gì đi nữa tui vẫn thấy nó rất hay.
Một lần nữa xin được chúc mừng.
Thân chào, tinatino

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Giọng chéc đáng gườm, k cần dài lắm nhưng nghe rát và rất khó chịu. Đậu Phụng củng có giá, anh Tú mà nhả Đậu Phụng thì có khối ae muốn có Đậu Phụng để sài kekeke
Chính xác Tuấn ơi! Tự nhiên anh cảm thấy thèm chè Đậu Phụng của Huế, Cái món này ăn nóng vào mùa lạnh ngon lắm nè phải Ko cụ Tú....?
Thân chào, tinatino

thaphuongkhach

Administrator
Chúc mừng cụ có chim hay và đẹp. Sẵn có cái clip tui quay lại giọng con Kim Phụng đúng gốc của Anh Huy DTH bên diễn đàn SVC VN hôm rồi nhân dịp SN 5 năm của diễn đàn, tui post thử để cụ so sánh xem con của cụ La Kim phụng hay đậu phụng nhé.
Con này khi tui Ko quay thì chéc chẻ quá trời, khi tui cố tình quay thì chỉ sổ giọng thôi, vài lần đều như thế...Kekeke, chắc thấy tui nó mắc cỡ hay sao đó.

Chúc cho Chú chim của cụ Ko phải Là Đậu phụng. Dù nó Là gì đi nữa tui vẫn thấy nó rất hay.
Một lần nữa xin được chúc mừng.
Thân chào, tinatino

Chào ông anh!

Con KP của bác DTH thì em cũng đã nghe "giang hồ" đồn đại từ lâu, có thể là từ cái thời nó sung mãn nhất, tính đến giờ tuổi cao mà còn phong độ tốt quá bác nhỉ?

Thân ái!
thaphuongkhach

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chính xác Tuấn ơi! Tự nhiên anh cảm thấy thèm chè Đậu Phụng của Huế, Cái món này ăn nóng vào mùa lạnh ngon lắm nè phải Ko cụ Tú....?
Thân chào, tinatino

Anh Tâm chơi con chử củng ghê quá. Tay anh Tâm thì ae ai củng biết là dài rất dài rồi. Mượn gió dòm ngó măng đây mà kekeke.
Củng do anh Tú khoe, mà khoe ngay cái giọng chét rát chát đó, nghe ai củng muốn đem nó về nhà mình hết. Chắc ảnh đang lo lắm.

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Anh Tâm chơi con chử củng ghê quá. Tay anh Tâm thì ae ai củng biết là dài rất dài rồi. Mượn gió dòm ngó măng đây mà kekeke.
Củng do anh Tú khoe, mà khoe ngay cái giọng chét rát chát đó, nghe ai củng muốn đem nó về nhà mình hết. Chắc ảnh đang lo lắm.
Ko dám, Ko dám....Tuấn nghĩ xa quá rồi, oan cho ....người tốt lắm. Chỉ vì cụ Tú là người Huế nên anh nhắc vậy thôi.Kekeke
Thân chào, tinatino.

thaphuongkhach

Administrator

Cái tội to nhất của chú là anh em tập trung tiến về Sài Gòn hôm rồi mà chú chỉ có đoạn đường mà cũng chạy trốn, chờ có dịp anh lấy chè đậu phụng Huế đè ra nhét vào miệng cho xem... kekeke

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Chào ông anh!

Con KP của bác DTH thì em cũng đã nghe "giang hồ" đồn đại từ lâu, có thể là từ cái thời nó sung mãn nhất, tính đến giờ tuổi cao mà còn phong độ tốt quá bác nhỉ?

Thân ái!
thaphuongkhach
Đúng vậy cụ à! Lúc Mình quay Cái clip này thì theo như Mr.Huy nói nó chỉ đạt 30% phong độ thôi. Tiếc một điều là những lúc căng nhất chéc chẽ rầm rầm Mình Ko quay được.
Thân chào, tinatino

minhvy

chúc mừng bác tú nhé, sở hữu được em chim hay và hiếm.
hôm trước thi chào mào tân phú bác vào HCM mà mình không gặp bác được, vì mình bận đi công tác nước ngoài. thành thật xin lổi bác nhé.khi nào có dịp ra đà nẵng sẽ call bác và đãi bác lai rai vài ve như đã hứa với bác.

thân chào, chúc bác chim cò ngày càng căng cứng như dây đàn.
minh