làm bài cho vui cả nhà nhé

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
đây là cuộc khảo sát về cm.ae cho câu trả lời nhé
ae nuôi cm vì?????

Sửa lần cuối:

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Nhìn con chim chào mào của người khác thấy thích quá, mình cũng kiếm một em mà nuôi.

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
e xin phép bóc tem luôn:
hình dáng nhìn là thích(hehe)
dể nuôi:chim rất dể cho ăn uống.
giọng hót:làm say mê lòng người,xua tan nổi mệt nhọc
bản tính:của nuúi rừng,rất hung hăng
vừa hót vừa múa:eek:k
bắc trung nam ở đâu cũng có.và là cầu nối giữa các ae trên diển đàn
e chưa kịp bóc tem.các bác bóc mất rồi....>!<

hoantq

Member
Thấy nhà người ta nuôi thấy thích quá thì về kiếm 1 em nuôi rồi sinh nghiền. Sau đó sắm thêm 1 em, 2 em..........đến lúc đầy 1 nhà chào mào, rồi thì giờ chỉ còn có mấy con ở nhà thôi (khôn hơn được 1 tí)

đã nhiễm virut chào mào rồi thì ko chữa được đâu mấy bác ợ cứ như em đây này lo cho chào mào hơn lo cho vợ nên ngày nào cũng bị vợ cằn nhằn hoài,nhưng vẫn ko ngăn cản được niềm đam mê chào mào !!!

loc81289

nhưng luc vui buồn nhin ngắm nhưng chú chào mao. nhảy múa hót giúp tâm hồn nhẹ nhõm.nuôi chào mào vừa làm bạn vưa la niềm vui. và là sự dam mê

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Nhắm mắt lại hay nghĩ trưa nghe tiếng chaomao hót như cảm giác đang ở trong rừng núi với thiên nhiên xanh tươi mà mát mẻ, một phần gợi nhớ tuổi thơ nơi làng quê miền trung nghèo mà chân chất mộc mạc.

impala

Chim Thầy
Thích nhất là lúc thấy mình... em nó hót hay múa cánh chào chủ... thật là niềm vui khó tả :)

tuancdnnt

Chào mào mí đỏ
khi baby mình 12 tháng, thấy chim sẻ là há miệng ra cho đút đồ ăn. Thế là kiếm 1 em CC lửa để dụ baby ăn.
Ông anh cho thêm 1 em CM, thế là kết phong cách chơi và tiếng hót của CM. Bây giờ thì 6 Cm, 1 lửa.