<khẩn cấp> chào mào bám nóc lồng.

kuviet2222

em có con chào mào cực già rừng. 3 mùa rồi nhưng vẫn hơi nhát. chơi cực kì tốt, dàn giáo cực gấu.
nhưng mấy bữa nay phát hiện em nó có biểu hiện bám nóc lồng.
mong nhận đc tư vấn.
em xin trân trọng cảm ơn.

dieulam

Cho vào lồng vuông. Nóc lồng vuông cho 1 miếng mica phía trong nốc lồng là chim hết bám nóc, lộn ngèo.

r0cky90

ở nhà mình cũng có con dc 2 mùa mà hôm qua ngồi nhìn nó thì no đấu với chim trời sung ... chẻ chec chéc mà tự nhiên xuống cầu chính và nhảy lên nóc lồng r xuống cầu phụ ... đau cả đầu .. mình liền mua băng keo trong dán ben trong nốc lồng ... nó nhảy lên bám k dc thế là nó đứng luôn ... đó là cách nghĩ cũa mình ... bạn thử xem sao ... ( hy vọng chim cò cũa bạn hết ngoái )

playmusic

che nóc thì chim hết bám nhưng quan trọng chữa sao cho hết khi ko che nóc đang chờ các cao thủ chỉ giáo

tenchiday

ở nhà mình cũng có con dc 2 mùa mà hôm qua ngồi nhìn nó thì no đấu với chim trời sung ... chẻ chec chéc mà tự nhiên xuống cầu chính và nhảy lên nóc lồng r xuống cầu phụ ... đau cả đầu .. mình liền mua băng keo trong dán ben trong nốc lồng ... nó nhảy lên bám k dc thế là nó đứng luôn ... đó là cách nghĩ cũa mình ... bạn thử xem sao ... ( hy vọng chim cò cũa bạn hết ngoái )
cách này đc nè, chứ bác mà bố trí cầu phụ em nó k bám đc sẽ lôn đó. chim già mà sung lên ức chế thì đủ trò

Bạn kiếm miến ni lông màu mè nhiều vào,treo lủng lẳng trên nốc lồng. Bảo đảm k hết tui chiệu hehe. Nhưng phải kiên trì k được nảng vội. Treo 2 đến 3 miến,thấy có đở thì tháo dần dần ra đến khi hết.

chenruounong

Chào mào và tôi
Đổi lồng cho e nó. Nếu lồng vuông thì đổi sang lồng tròn và ngược lại

hoangjtam

Đổi lồng cho e nó. Nếu lồng vuông thì đổi sang lồng tròn và ngược lại
vẫn không khả quan mấy 1 vấn đề nan giải thả aviary 8 tháng bắt ra vẫn chứng nào tật ấy .xin chào thua.lấy dây cước căng thấy hết k biết khi k có dây có giở trò cũ lại k.

hoangjtam

ko mà tâm,tâm có con nào bị ngoái à,nếu bị thì gửi vào bảo trị,bảo đảm trị ko dc 10 năm sau gửi lại bộ hài cốt.heheh.Tâm đang ở đâu vậy BĐ hay SG
mình định cư ở vũng tàu 1 năm về bđ vài lần thăm nội.uh có 1 con an lão chơi bá đạo mà lại hay bu nóc buồn ghê.

Mickeycm.batoqn

mình định cư ở vũng tàu 1 năm về bđ vài lần thăm nội.uh có 1 con an lão chơi bá đạo mà lại hay bu nóc buồn ghê.
vậy à thôi gửi lên cho bảo nhé :),bảo thì đang đi làm ở bình dương,lâu lâu mới về Q Ngãi,bảo có đứa em cột chèo làm ở VT có dịp đi VT bảo alo Tâm.

Sửa lần cuối: