Help Chào mào đau chân

chaomaoxunghe

Help help em với mọi người ơi. chú chào mào của em không hiểu sao 2 ngày hôm nay 1 chân đau không bám nổi vô cầu. ngày đầu đang cà nhắc nhẹ. đến ngày hôm nay thì co hẳn chân không bấu nổi nữa. em đã bắt ra xem mà chân không có dấu hiệu gì. Các bác có kinh nghiệm giúp em với nhé. Thận !

gaututi

ko có dấu hiệu chỗ đau à. bạn xem chân nào ko bám đc thì xúc tí dầu gió vào, lấy ít vãi quấn quanh chân, cho hoa quả mồi tươi cám .... vào và ủ áo lồng cho chim tịnh dưỡng

hand

ko có dấu hiệu chỗ đau à. bạn xem chân nào ko bám đc thì xúc tí dầu gió vào, lấy ít vãi quấn quanh chân, cho hoa quả mồi tươi cám .... vào và ủ áo lồng cho chim tịnh dưỡng
Bắt được em nó ra làm các thao tác sơ cứu như bác chắc em nó cũng đã thành tật. Chữa gì thì chữa tránh bắt chim trong lúc đang bị chấn thương. Bạn lắp cầu xoan tươi xem sao, mình đã thử và thấy rất hiểu quả. Chú ý là đổi sang cầu xoan xong cho thức ăn đầy đủ đảm bảo tầm 4-5 ngày mới phải bổ xung, rồi trùm kín áo lồng treo em nó vào chỗ yên tĩnh.

chim cm của mình bị sưng và tấy đỏ ngón chân có khả năng bị rớt móng chân ,bạn nào có cách chữa nào hiệu quả không?cảm ơn các bạn.

gaututi

Bắt được em nó ra làm các thao tác sơ cứu như bác chắc em nó cũng đã thành tật. Chữa gì thì chữa tránh bắt chim trong lúc đang bị chấn thương. Bạn lắp cầu xoan tươi xem sao, mình đã thử và thấy rất hiểu quả. Chú ý là đổi sang cầu xoan xong cho thức ăn đầy đủ đảm bảo tầm 4-5 ngày mới phải bổ xung, rồi trùm kín áo lồng treo em nó vào chỗ yên tĩnh.
cũng tùy vào bệnh tình em nó , hiện bác chủ cũng ko thấy gì, em nghĩ cách sơ cứu như vậy, ko đúng các bác chỉ bảo

chaomaoxunghe

Không có gì có thể xui hơn các bác ạ. Hiện cm em chân kia vẫn cà nhắc mà chân khác đã nổi ké ở 1 ngón chân. thật nan giải. Nếu mổ ké chân bên này mà chân kia chưa khỏi thì làm sao có chân cho chim bám cầu. hàng ngày em vẫn treo chim nơi yên tĩnh, cung cấp mồi tươi và hoa quả, vệ sinh lồng. đến nay chân đau đã khá hơn nhưng vẫn co co và ké vẫn dang nguyên