Hỏi về rận mạc trên chào mào!!!

chaugiathuan1

Mấy anh, mấy chị, mấy chú, mấy bác cho e hỏi : e thấy chú cm cưng của e hay gãi đầu, cà cầu vào cầu, rùi dzũ dzũ đầu, giống như ngứa ngáy hay bị vướn cái j ak. Ko bít có phải bị rận ko ? Thấy e nó dzũ dzũ cái đầu mà lo quá chừng, ko bít có bị lỏng bù loong con táng j trong đó ko nữa :eek:
Trước e nghi là bị rận, nên cho tắm bằng Dạ Hương nhưng ko hết. Ko bít là e nó bị j, và cách khắc phục thế nào. Mong anh em chú bác giúp đở......:p

treofan

Phơi nắng kết hợp tắm với muối hột pha loãng vài lần là hết thôi bác. Bác nên chăm vệ sinh lồng, khi tắm chim thì sẳn tiện phơi nắng cái lồng luôn, một công đôi việc

chaugiathuan1

ủa, cho e hỏi, lúc vệ sinh lồng, e thấy có mấy con j bò dưới đáy lồng, có phải rận chim ko hay mọt gổ vậy bạn ?

tenchiday

bác pha nước với lượng dấm vừa phải đủ chua thôi rồi cho chim tắm . hết ngay ý mà

Mr.Tèoo

ra tiệm thú y mua 1 chai thuốc rận mạt về pha với bình xịt tưới cây theo tỉ lệ hướng dẫn về vệ tất cả các lồng trong nhà . Còn về chim thì nếu có điều kiện xin 1 ít lá sầu đông vò nát bỏ dưới bố lồng vài ngày liên tiếp có thể sẽ giảm được tình trạng rận/mạt . chút mẹo nhỏ - không phải cho Tèoo sorry , thân !

Thế

Vệ sinh lồng thật sạch rồi xịt thuốc xịt muỗi rồi đem phơi nắng, tháo cầu đậu ra rửa thật sạch nếu chim mài mặt xuống cầu rất dễ bể khoen mắt. Phơi nắng chim nhiều nhé, khi tắm chim nhớ pha thêm chút muối. Thân.

tuanlv115

Vệ sinh lồng thật sạch rồi xịt thuốc xịt muỗi rồi đem phơi nắng, tháo cầu đậu ra rửa thật sạch nếu chim mài mặt xuống cầu rất dễ bể khoen mắt. Phơi nắng chim nhiều nhé, khi tắm chim nhớ pha thêm chút muối. Thân.

đồng ý kiến với anh thế.

chaomaophoxuoi

bạn mua 1 lọ nước xúc miệng ph tắm 3 hôm sẽ hết ko ảnh hưởng sk chim .vệ sinh lồng sạch sẽ