hỏi về mồi

bientien

trả là em đang định cho em chim ở nhà thành thợ săn..... cứ định định mãi nhưng ko biết làm thế nào cả....đọc bn bài nhưng cũng ko giám làm sợ hỏng chim .... chim nhà em treo trên tầng ba .... thấy chim trời bay qua là bung cánh song sổ có khi thế có khi ko..... hôm trước thì em có thấy 4 chim trời bay trên cây ổi đối diện nhà .... chim nhà em ché liên tục 1 phhut phải 4 5 lần cứ rao rao song ché ... ché 5 các bác ạh.... em nhin mấy em chim trời trông thíc lắm .... em muốn tự tay bẫy được 1 em ..... ko biết chim nhà em thế lên mồi có được ko ạh.... và mấy bác chuyên bẫy , có kinh nghiệm huấn luyện mồi thì chỉ giáo cho em với .... em muốn đi bẫy chim quá .... hay em cứ cho xừ nó vào lồng bẫy song chụp áo lồng cho quen lồng bẫy nhỉ ,,,, em trả biết làm thế nào nữa.... mấy tháng nay cứ lăn tăn mãi ,,,, kiên nhẫn chờ đợi ai đó chỉ em vài chiêu để em có thể thỏa lòng mong ước là sách lồng đi bẫy chim ........... @@

luongdd

Chào Mào Danh Dự
trả là em đang định cho em chim ở nhà thành thợ săn..... cứ định định mãi nhưng ko biết làm thế nào cả....đọc bn bài nhưng cũng ko giám làm sợ hỏng chim .... chim nhà em treo trên tầng ba .... thấy chim trời bay qua là bung cánh song sổ có khi thế có khi ko..... hôm trước thì em có thấy 4 chim trời bay trên cây ổi đối diện nhà .... chim nhà em ché liên tục 1 phhut phải 4 5 lần cứ rao rao song ché ... ché 5 các bác ạh.... em nhin mấy em chim trời trông thíc lắm .... em muốn tự tay bẫy được 1 em ..... ko biết chim nhà em thế lên mồi có được ko ạh.... và mấy bác chuyên bẫy , có kinh nghiệm huấn luyện mồi thì chỉ giáo cho em với .... em muốn đi bẫy chim quá .... hay em cứ cho xừ nó vào lồng bẫy song chụp áo lồng cho quen lồng bẫy nhỉ ,,,, em trả biết làm thế nào nữa.... mấy tháng nay cứ lăn tăn mãi ,,,, kiên nhẫn chờ đợi ai đó chỉ em vài chiêu để em có thể thỏa lòng mong ước là sách lồng đi bẫy chim ........... @@
Bạn phải nói rõ là bạn ở đâu thì ae diễn đàn mới có thể giúp bạn được chứ

jamaica20

đầu tiên cho mình hỏi chim bạn đã thuần chưa ( ít nhất phải đứng lồng ) thì khi vào lồng bẫy xẽ ít xông đỡ hỏng lông
xau đó chuyển em nó qua lồng bẫy khoảng 2 ngày rồi lại chuyển qua lồng nuôi 1 -2 ngày cứ làm như vậy khoảng 4 -5 lượt nếu thấy em nó nhảy trong lụp thoải mái và khéo léo,khi sách trên tay mà không xông là tạm ổn ( khi đó em nó đã khá quen với lồng bẫy rồi ) đến đây thì chim của bạn có thế cho em nó ra rừng tập rượt được rồi ( nếu có ai có mồi hay rủ đi bẫy chung là thích nhất cho em nó học hỏi )
khi ra rừng điều đầu tiên là chọn chỗ treo sao cho hợp lý ( bạn đọc qua mấy bài về cách treo lụp và clip bẫy đó) chỗ treo phải quan sát được vì khi chim mình gặp chim rữ là phải cho em nó xuống ngay ko là die ( mấy lần đầu không cần được bổi chỉ cần cho em nó quen với rừng là ok)
đôi lời kinh nghiệm cá nhân có gì không phải các cụ góp ý thêm
P/s: bạn còn phải tập cho em nó quen với sào treo nếu bạn đi bẫy mà dùng tới sào

Pleikupho

chim ché 1 phút 5 lần chim ở đâu mà ché kinh thế bác
cái này bt thôi mà. chim nhà mình cũng là bổi mùa đầu thôi. lâu lâu thấy chim trời là nó ché kinh khủng luôn. 1p ché mấy cái, rồi chim trời bay đi thì e nó cũng chỉ hót bt thôi. nhưng mang đi chơi thì chẳng giám chơi

linhngovnn

cái này bt thôi mà. chim nhà mình cũng là bổi mùa đầu thôi. lâu lâu thấy chim trời là nó ché kinh khủng luôn. 1p ché mấy cái, rồi chim trời bay đi thì e nó cũng chỉ hót bt thôi. nhưng mang đi chơi thì chẳng giám chơi
CÁi này gọi là cậy gần nhà nè bác. keke

quochidn89

nếu bác có lầu thì quá tốt cho em nó vào lồng bẩy để ở nhà treo lên cây nào đó trên lầu em nó quen dần tùi đem đi rừng nhưng phải đi 2 kon nhé @@

bientien

thuần qá đi ạ chim nuôi non mà bác ..... loại 2 mặt thì cần gì phải tìm chỗ hả bác.....còn nữa vấn để sào treo là ntn vậy bác em vẫn chưa hiểu lắm

bientien

1 số thông tin của con nhà em là ..... nuôi được 11 tháng rồi ạ .... sổ 4 âm thôi chán.... ché cũng ổn ché 5...nhà có 2 em bắt cùng 1 ổ ... một em mới bay mất nên em muốn cho em còn lại này thành mồi cho đỡ buồn ...... nhà ông trẻ em sát cạnh có con chim thầy hót rất đanh và to ... liệu có giúp ích gì cho con nhà em ko ạ ... tất nhiên là việc học giọng là đương nhiên rồi ạ..... ngoài ra em còn có thể " lợi dụng" được gì tài năng của nó nữa ko ah ....

phamkien25

bạn up hình lên cho cả nhà đặt cho em nó cục gạch cho mau nhớn:cool: 11 tháng chưa thay lông vẫn má trắng mà hả bạn