Hỏi về đuôi chào mào

Dan_Toc_Nung

E đang thắc mắc chút về đuôi chào mào xòe và đuôi xếp thành 2 cọng.
Có phải là chim non 1 mùa thì đuôi luôn xòe không ạ, và sau 2 mùa lông thì đuôi chim sẽ xếp lại.

gialai18

ko phải đâu bạn.khi chim đạt lửa thì lông đuôi sẽ xếp về 1 cọng rất gọn gàng.còn khi yếu thì 2-3 cọng là bt.mùa nào cũng vậy chứ ko phải 2 mùa đâu.
còn nếu là đuôi xòe (có nơi gọi đuôi quạt) thì e chưa có chú nào để nghiên cứu.
thân!

Pleikupho

xếp hay ko là do bản chất con chim. bổi nhà mình mời về hơn 1 tháng nó đã xếp thành 1 cọng rồi chỉ có lúc nhảy nó mới xòe đuôi, có nhiều con dù căng lửa vẫn ko xếp 1 mà là 2 3 cũng có. đa phần thì chim bổi hoảng khi nhảy sẽ xòe đuôi, còn chim có mùa lồng thì dù có nhảy thì đuôi vẫn ít xòe, những con nhảy mà xòe đuôi thì đa phần là đuôi hư hết những con này ko biết giữ lông

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Thường những con xòe cứng thì rất hiếm, mình đang cầm một con Huế xòe, nói chung chơi khá bền, tạo được thế chơi và rất dữ!

duongchulam

chim mà chỉ xóe khi đấu thì mình thèm lắm.hic. mình có 1 con chỉ xòe khi chéc, phải chi nó xòe khi đấu và sổ nữa thì đã quá
có clip trên youtue cho anh xem thử! con này xòe không hết nhưng vậy là đủ thỏa cơn nghiện rồi
[video=youtube;O_mk-0X6Rkg]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=O_mk-0X6Rkg[/video]
đấ xòe đó anh ơi hihi chảy ướt hết phím rồi

duongchulam

mèn ơi con này xòe cứng mà còn ché nhiều ghe kiểu này ra cội là nhiều anh dí tới nhà luôn đó, con này nhảy không khéo giữ đuôi(con này chắc bổi già nhỉ) nên 2 cộng lông đuồi ngoài nó cứ như bị méo nhưng con này dữ chim quá! chúc mừng bác nhé

khanhlovevy

củng tùy thui bạn à.một phần là do bản chất của chim thui.mà chủ yếu phần lớn là đuôi xêp1 cọng la chim căng lửa đó con đuôi xòe ra là chim yếu lửa hoặc chưa có lửa đó bạn à