Hình ảnh hội thi chào mào gia lai ngày 8-12-2012

doankhucthu

Member
Sáng nay, 200 chú chim chào mào đến từ nhiều miền của Tổ Quốc đã có buổi "giao lưu" hoành tráng tại Quảng trường Đại Đoàn Kết (TP Pleiku) nhân dịp đại lễ khánh thành công trình tượng đài Bác Hồ với các dân tộc Tây Nguyên. Mặc dù buổi tối hôm trước trời lạnh và âm u, thế nhưng như chiều lòng người và các nghệ nhân, từ sáng sớm 8-12 nắng lại vàng ươm trên "phố núi". Đến dự buổi lễ hôm nay Hội chào mào Gia Lai cũng như các nghệ nhân đến từ mọi vùng miền vinh dự được đón tiếp một số đại biểu tham dự tạo nên không khí của cuộc thi. Về phía UBND tỉnh có PCT UBND tỉnh Gia Lai ông Đào Xuân Liên; ông Kpă Thuyên - GĐ Sở NN&PTNT, ông Vũ Ngọc An - PGĐ Sở NN&PTNT cùng các hội trưởng Hội chào mào các tỉnh, thành. Đặc biệt là hàng trăm nghệ nhân đã không quản đường xá xa xôi đến tham dự Hội thi cùng hàng nghìn người dân Gia Lai mê tiếng chim hót chào mào không quản cái nắng gắt của cao nguyên tiếp tục theo dõi hội thi.

Xin cập nhật một số hình ảnh sáng nay cùng anh em: (video clip sẽ tiếp tục cập nhật).

Hiện nay chỉ còn 40 chú chim trên sàn.

Lãnh đạo UBND tỉnh, Sở NNPTNT chúc mừng Hội thi

Tặng hoa và cờ các Chi Hội chào mào ở các tỉnh, thành tham dự:

Một góc hội thi:

MỘT SỐ THÀNH VIÊN .ORG CHỘP ĐƯỢC TẠI HỘI THI:

- Anh Soncuaro:

- Cụ Doanlengoc:

- Bác Sang Leabul:

- Chú Chào mào Bổi Tháng 4:

- BGK đang tiếp tục làm việc:

Sửa bởi Amin:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Cảm ơn bác đã kịp thời cập nhật cho anh em gần xa được chia sẽ không khí của cuộc thi, mong là sẽ được theo bác đến giai đoạn cuối của cuộc thi. Chúc cuộc thi thành công tốt đẹp.

botchosia

Gia Lai mới tổ chức lần đầu nên còn nhiều thiếu xót quá :(. người coi thì đội mũ bảo hiểm (xanh, đỏ, tím, vàng, đủ màu sắc).

pepsi47

Moderator
Đang coi ghiền quá còn hình nào nữa up tiếp lên cho anh em ở xa xem với bác ơi, không biết mấy bác Dak lak qua giao lưu có kết quả gì không? thanks bác đã chia sẽ, thân pepsi47.

chaomaoankhe

Cội Ánh Trăng
thanks bác đã chia sẻ không biết có clip thi đấu up luôn cho ae thưởng thức.........

luongdd

Chào Mào Danh Dự
Thật tiếc khi đến giờ chót mà không bay vào với ae Gia Lai được. luongdd xin lỗi hẹn để lần sau
Chúc ae Gia Lai sức khỏe..Thành Công

Votuongvybmt

Đang coi ghiền quá còn hình nào nữa up tiếp lên cho anh em ở xa xem với bác ơi, không biết mấy bác Dak lak qua giao lưu có kết quả gì không? thanks bác đã chia sẽ, thân pepsi47.
2 chú vào vòng 3 một chú khuyến khich em ah . Đi lần này thế là ok rồi chim mới xong lông .

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Thanks bác rất nhiều mong bác sớm có những hình anh hay clip về những vòng tiếp theo

aphu_phonui

cảm ơn bác đã chia sẻ cùng anh em diễn đàn chúc bác có thật nhiều sức khỏe

saosau

ÚI sao bác không up tiếp đi ạ. Xem mà khó chịu quá, không biết kết quả ra sao rồi. Up tiếp đi bác

doankhucthu

Member
Xin lỗi toàn thể anh em trên diễn đàn, vì công việc nên đến giờ này mới có thể ngồi onl để tiếp tục post những tấm hình tại Hội thi:
[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Hình ảnh Top 10:

Còn 6 lồng:

Còn 4:

Còn 3:

Còn 2:

Và đến giờ phút quyết định, chú chim lồng vuông ngã người phơi nắng trong tiếng reo hò của chủ chim thắng cuộc (lồng tròn chạm)
Hình ảnh chú chim giải nhất: (Lồng tròn chạm) của anh Tùng (BD: Tùng Xèng - hehe Em không nhớ họ tên bác Tùng - Gia Lai, mong bác bỏ qua)
[/IMG]

Ruasieutoc

Chào Mào Việt
heheh, chim của mình được giải 3, hy vọng mỗi lần thi leo lên một bật kakkaka

doankhucthu

Member
Tiếp tục hình ảnh của các nghệ nhân nhận giải thưởng:
- 7 giải khuyến khích:

Giải ba:

Giải nhì:

Giải nhất:

[/IMG]