Giao diện mới của diễn đàn

megamind

Các bác ơi. hnay em vào diễn đàn em thấy diễn đàn có giao diện mới, không biết là do không quen hay sao mà hình như em không thích bằng giao diện cũ. em thích cách đang bài viết như cũ hơn. Em xin lỗi các bac đã mất công thay đổi, đây chỉ là quan điểm của riêng em thôi. có bác nào chung ý kiến với em không

cmtegiac

giao diện vẫn thế mà bạn, chẳng qua admin thêm 1 mod hiển thị thông tin bên phải thôi, bạn ko thích thì click vào mũi tên màu xanh để giấu đi.

xuanhuy008

giao diện bây giờ khó xài quá bác mod ơi! e dấu phần hiển thị thông tin xong thì trên diễn đàn mất luôn, ko còn liệt kê các mục như trước nữa! đề nghị bác xem lại chút. tạo điều kiện cho mấy ae lơ mơ công nghệ như tụi em!thanks

mecm

giao diên mới thấy k hay bằng gd cũ các mod ơi,e thấy giao diện cũ các bài mới viết và ae trả lời mình có thể coi đc ngày giờ đăng mà bài viết đó nằm chính diện khi mình vào dđ ae dễ để ý hơn các mod ơi

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình đề nghị quay lại giao diện cũ, giao diện cũ chức năng - thao tác thân thiện hơn bản mới này. Nhìn bản mới này các bài viết mới nằm ở bên phải trông rối mắt lắm Bình ơi.

Thân ái!

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
giao diện vẫn thế mà bạn, chẳng qua admin thêm 1 mod hiển thị thông tin bên phải thôi, bạn ko thích thì click vào mũi tên màu xanh để giấu đi.
Dấu đi thì đơn giản bác ơi, nhưng các bài viết cũng như comment mới nhất thì coi ở đâu????
Quay lại giao diện cũ đi. Không nên thay đổi thói quen của AE bởi vì các AE lên diễn đàn này không phải ai cũng có kiến thức chuyên sâu về IT. Tự nhiên thấy trở ngại trong thao tác thì có thể họ sẽ bỏ và sang 4R khác sinh hoạt nữa đó.

Thân ái!

hieuhp

nói chính xác là không đẹp như trc và bất tiện ko thích tí nào cả :mad:

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Em thấy tươi mới đẹp mà các bác. Cái kia của năm mới, cái này chào đón mùa hè sắp tới. Chỉ có cái tab mới ae lick vào là nó ẩn thôi, có gì bất tiện lắm đâu.

cmtegiac

Dấu đi thì đơn giản bác ơi, nhưng các bài viết cũng như comment mới nhất thì coi ở đâu????
Quay lại giao diện cũ đi. Không nên thay đổi thói quen của AE bởi vì các AE lên diễn đàn này không phải ai cũng có kiến thức chuyên sâu về IT. Tự nhiên thấy trở ngại trong thao tác thì có thể họ sẽ bỏ và sang 4R khác sinh hoạt nữa đó.

Thân ái!
bác nói chuẩn quá, chắc admin thử thôi, mod nào sài được thì sài ko thì gỡ xuống. Công nhận MOD này add vào không tiện

soncao3008

Thực sự các tính năng đều vẫn còn, nhưng về mức độ thân thiện và dễ sử dụng cho người dùng thì không còn và hạn chế người cmt nhiều quá.

Leodevincy

Chào mào Việt
AE thấy khó vì AE ko quen chịu thay đổi, hãy tập thích nghi và thay đổi với cái mới đi các bạn. Thực sự MOD bên phải và MOD ở giữa ko khác chức năng và hầu như đều như nhau cả. Nếu dùng MOD cũ thì diễn đàn phải tốn khá nhiều tài nguyên để load và sẽ chậm hơn trong khi sử dụng module bên phải thì sẽ nhanh hơn và hầu như ko khác nhau là mấy. Còn về banner cũ thì là dành cho không khí tết, nay hết tết rồi AE phải đổi sang banner khác xanh hơn, tươi hơn và đón chào những chú chim căng lửa ... :D

Từ từ rồi AE sẽ quen thôi nên đừng sợ phải thay đổi nhé... keke :D

Leodevincy

P/S: AE tìm và xem thống kê bên phải "BÀI VIẾT MỚI" và "BÀI VIẾT NHIỀU LƯỢT XEM" sẽ thấy y chang ko khác là mấy so với MOD cũ. Thanks,

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thực sự theo cảm nhận riêng của mình, giao diện là bộ mặt của Diễn Đàn, sửa đổi theo thời gian nhằm mục đích linh hoạt hơn trong việc trình bày bài viết, hình ảnh, video, tạo thuận lợi cao nhất cho người dùng. Tuy nhiên, hạn chế thay đổi thường xuyên, hoặc đốt cháy giai đoạn làm cho người dùng rối trí (vấn đề này BQT quản lý khá tốt).
Riêng về sự thay đổi lần này theo cá nhân mình - đứng trên phương diện người dùng cảm thấy chỉ khác biệt ở tìm những bài viết mới nhất mà thôi, vấn đề này lâu nay website mình có nhưng đa số ít người để ý, các bạn nhìn vào hình ảnh minh họa dưới đây sẽ thấy được

- Mũi tên bên trái khi click vào Bài viết mới, sẽ tìm được những bài viết vừa cập nhật (giống giao diện cũ)
- Mũi tên bên phải khi click vào, có thể xếp gọn các danh mục để tiện cho việc theo dõi.
Tuy nhiên vẫn còn 1 số lỗi nhỏ cần sửa đổi để giao diện có thể thích ứng với mọi độ phân giải của màn hình.
(*) Nói tới đây thôi chứ không phải đội mũ bảo hiểm. hehe... Chúc anh em sức khỏe!
Hãy nhìn lên banner, đọc bài thơ ném đá bác Bình nào.... "Ai Nhất...." chứ hem phải "Ai Nhứt..." à nha! :)

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Banner hình như bố cục chưa đẹp lắm con chào mào nên lệch sang bên trái hoặc phải thành từng khối rõ ràng sẽ thuận mắt hơn cho anh em, tổng thể nên phong phú hơn thay vì một con ta nên chọn một bầy, em vẫn thấy cái banner sao sao ấy, đẹp mà thân thiện chính là yếu tố thu hút thành viên truy cập.

Thân, black_fish9402

kingbirds_QN

Mình có ý kiến là nên đưa mục bài viết mới lên trên và mục bài viết nhiều lượt xem xuống dưới thì sẽ hợp lý hơn, vì tâm lý ai khi truy cập đều muốn xem có gì mới mẻ ko.mà phải kéo tít xuống dưới thì hơi khó chịu hơn nhiều.thân

kingbirds_QN

Tại sao khi trả lời mới 1 chủ đề nào thì nó không còn hiện lên như giao diện cũ nhỉ???
Theo mình thấy tất cả các diễn đàn khác đều hiện lên như svcvietnam,chimcanhvn,chaomao.net....Tại sao mod lai thay đổi mà bỏ luôn phần đó rồi như vậy rất khó để ae truy cập.

caube1002

Mình có ý kiến là nên đưa mục bài viết mới lên trên và mục bài viết nhiều lượt xem xuống dưới thì sẽ hợp lý hơn, vì tâm lý ai khi truy cập đều muốn xem có gì mới mẻ ko.mà phải kéo tít xuống dưới thì hơi khó chịu hơn nhiều.thân
bác này nói chuẩn, nen đưa như vậy để ae dễ theo dõi bài mới.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Nói chung là bộ trưởng đã ra nghị định và thủ tướng đã quyết rồi. Dân chỉ biết nghe và làm theo thôi các bác ơi.

thuy_haingo

Mình rất hoan nghênh sự đổi mới này, giao diện của trang chủ website cũng như bộ mặt của ngôi nhà, bộ mặt của đường phố vậy, cứ đến năm mới người ta lại sửa sang, quét vôi, trang trí lại để tạo sự mới mẻ vui tươi để chào đón mùa xuân mới. Theo ý kiến cá nhân mình thì sự thay đổi này có 2 mặt, 1 mặt nên kế thừa lại những tính năng cũ vốn có đã tạo nên thói quen cho người duyệt web, mặt còn lại thì tạo thêm những tiện ích mới để người sử dụng từ từ làm quen.
- Mình thấy giao diện mới có ưu điểm là đưa thêm vào được 2 mục cần thiết với nhiều thông tin hay: Nhiều lượt xem nhất, Hội thi trong tháng 3
- Với giao diện hiện nay khi muốn xem bài viết mới thì phải lăn chuột khá lâu mới đến, do khung nội dung nhỏ nên cảm giác thấy tràn lan và cái quan trọng nữa là khi đưa chuột vào thì nội dung các chủ đề không hiện lên đầy đủ như trước kia, phải kích vào bài mới đọc hết chủ đề, cái này thật sự là bất tiện so với trước. Chắc BQT bắt anh em bài nào cũng đọc hết đây....!:cool: Với lại không thể hiện được nhiều thông tin như: người tạo chủ dề, số người đọc, số người comment. Thật sự thì thông tin chen chúc cảm thấy hơi rối rắm. Trước kia chỉ cần vào trang chủ ORG thì các bài mới hiện lên hàng ngang, ngắn gọn, súc tích, đầy đủ thông tin, người đọc chọn bài mới để xem rất nhanh.
Đề xuất:
- Mục Bài viết mới nên đẻ như cũ
- Mục Tab dọc thì mở thêm Hội thi trong tháng 3,4,...; Nhiều lượt xem nhất thì Ok rồi.

Hi xin hỏi thêm Nhiều lượt xem nhất được tính dựa vào số lượt comment trực tiếp vào chủ đề hay dựa trên cả xem và cả comment.

Thân/thuy_haingo,

Leodevincy

Chào mào Việt
Nói chung là bộ trưởng đã ra nghị định và thủ tướng đã quyết rồi. Dân chỉ biết nghe và làm theo thôi các bác ơi.
Chào bác Tuân, nếu bác thấy khó chịu với giao diện mới thì bác có thể đóng góp tiền cho diễn đàn để AE BQT thuê Cty viết web chuyên nghiệp thiết kế giao diện cho web thật đẹp, bác Tuân và mọi người sẽ tiến hành bầu chọn layout và chọn ra cái đẹp nhất. Vì ở đây Leo chỉ cố gắng học lóm, mò mẫm rồi làm nên có thể ko thể nào vừa lòng hết với tất cả mọi người trên tinh thần dân chủ... nên vì thế mới có chuyện là "thủ tướng quyết rồi bộ trưởng ra nghị định và dân nghe theo như lời bác nói." :D

Hãy liên lạc với Leo để ủng hộ nhé bác Tuân, thay mặt AE BQT cảm ơn bác Tuân trước nhé.

Thân,
Leodevincy