Giải thích hộ e với

myanhtb.1988

e có vấn đề thắc mắc. dàn chim nhà e thường thì e cho chim uống nước mưa. nhưng 1 tuần nay e cho chim uống nước sạch. e thấy con nào cũng thay lông là sao các bác? chế độ chăm sóc vẫn bình thường. bác nào giải thích hộ e với

hamy

là do bạn thay đổi nguồn nước đột ngột đấy thôi!cứ cho uống nước mưa lại bình thường một thời gian sau sẽ hết

myanhtb.1988

hihi nhưng bạ ơi nước mưa nhà mình hết rồi. giờ chỉ cò nước sạch thôi. cứ cho uống đc ko bạn

vukienvp

Bạn thay đổi nước nên chim bị thay tiếp lông thôi, ko sao đâu bạn ơi
Khoảng 1 tháng là chim lại bt.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Có thể chim bạn nhạy nước! Khi đổi nước nó tụt lông!

ice_castle

bạn đừng cho uống nước mưa nữa vì mùa mưa thì ko thể quanh năm dc, bạn nên cho uống nước bình thường luôn,đừng thay đổi nguồn nước nhìu dể làm chim bị sốc nước dẫn đến dể bị thay lông lắm, vài lời chia sẽ

Quangminhptc

bạn đừng cho uống nước mưa nữa vì mùa mưa thì ko thể quanh năm dc, bạn nên cho uống nước bình thường luôn,đừng thay đổi nguồn nước nhìu dể làm chim bị sốc nước dẫn đến dể bị thay lông lắm, vài lời chia sẽ
Nước bình thường là nước gì hả bác. nước đun sôi để nguội phải không hay là nước máy

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Cho uống nước giếng lại và quen dần đi ạ! Ai lại cho chim uống nước mưa suốt bao giờ! Dơ lắm!!!

myanhtb.1988

nước mưa thì về mùa khô thì ko có vì trời lạnh xong hanh khô nên ít mưa. nên giờ e cho uống nước sạch quanh năm bảo đảm hơn. chắc dần là nó cũng quen thôi. chăm chim thật là khó hihi

whynot

Bác cứ cho uống nước máy nhưng phải là nước máy để mấy ngày cho bay hết thuốc tẩy,hoặc bác cho vào bình lọc nước lấy nước cho chim uống.Chim bác shock nước đó mà.
Thân!

yeuchimhue

bạn đổi kiểu đấy thay lông là đúng, nước rất quan trọng , sao bác ko cho uống nước tinh khiết đóng chai cho khỏe

caube1002

e có vấn đề thắc mắc. dàn chim nhà e thường thì e cho chim uống nước mưa. nhưng 1 tuần nay e cho chim uống nước sạch. e thấy con nào cũng thay lông là sao các bác? chế độ chăm sóc vẫn bình thường. bác nào giải thích hộ e với
nước sạch của bác là nước máy à? nếu vậy không nên cho uống vì có nhiều phot pho.