Giúp: Chim treo bị rớt, sưng đùi và nhát

longcanhviem

Em vô đề lun : Hồi bữa e treo chim thì vô tình cây bị mục và nguyên lồng chim rơi xuống đất:( .. Kết quả e thấy ngay đuồi nó bị sưng 1 cục , và chim e bây giờ nhát vô cùng nhảy loạn xạ .. AE có cách nào chỉ giúp em làm sao cho chim Trấn An Tinh Thần lại được không?
Mong sự giúp đỡ của AE ..!..

jenycuong

cho em no ở yên tỉnh một thời gian, thứ 2 là em cho nó ăn quả Sung chín nhé, giúp chim thoải mái về tinh thần và tiêu hóa tốt lắm.Cố gắng đừng để rơi hay chuột va mèo ghé thăm nhé

lyna01

Chào mào bổi
bạn nên trùm nữa lồng 1/2 lồng lại.. và chăm sóc nó và tiếp xúc thường xuyên với bạn thì may ra có cơ hội em nó sẽ hết hoảng

thaiduykha

Bạn trùm lồng lại , cho em nó nghĩ dưỡng vài hôm , có điều kiện thì cho mồi tươi , trái cây cho nó mau ổn định tinh thần .

longcanhviem

cho em no ở yên tỉnh một thời gian, thứ 2 là em cho nó ăn quả Sung chín nhé, giúp chim thoải mái về tinh thần và tiêu hóa tốt lắm.Cố gắng đừng để rơi hay chuột va mèo ghé thăm nhé
E cũng cho ăn quả sung rồi nhưng tình hình ít khả quan quá a ơi hjzhjz

longcanhviem

bạn nên trùm nữa lồng 1/2 lồng lại.. và chăm sóc nó và tiếp xúc thường xuyên với bạn thì may ra có cơ hội em nó sẽ hết hoảng
Nó thấy người là nhảy tung lồng lun làm sao mà dám hé ra được ???

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Cách tốt nhất là làm 1 cái avi cho em nó vào cho nhanh hồi phục.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
bác nên trùm áo lồng 3/4 và để nơi yên tĩnh cho chim lấy lại bình tĩnh rồi dần nó sẽ trờ lại