Giúp: Chào mào như vướng gì trong họng

Click22

hiện tại nhà e có 1 em CM mộc mới bắt về nhà đc 2 tháng. Cũng gọi là tạm đc ( đấy là với e nhé ) ^^. Thời gian gần đây thì e nó có tiến bộ hơn chút nhg tiếc là giọng e nó nhỏ và hình như có vẻ như là vướng mắc gì đó về họng. E không biết chưa trị ra sao, bác nào có kinh nghiệm thì giúp e với.... thank các bác đã quan tâm
E tên Long ở Tuyên Quang !

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Em nghĩ chào mào bác chưa thuần chưa căng lửa nên chưa ra hết giọng của nó đc! Hi vọng bác chăm tốt nó để thành tài nhé!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
chim chưa căng lửa, hok thì nó hót gió đó..thúc trứng kiến và cào cào+trái cây nhìu vào

h4d0ngbu0n9009

làm cái clip có lẽ khả quan hơn bạn ạ 4room nhiều cao thủ lắm bạn yên tâm sẽ có cách chữa trị

Click22

Em nghĩ chào mào bác chưa thuần chưa căng lửa nên chưa ra hết giọng của nó đc! Hi vọng bác chăm tốt nó để thành tài nhé!
e thấy mọi người nói đag thay lông thường yếu, nhg e thấy e nó vẫn hót như điên :))

Click22

Chắc chim bạn đang trong giai đoạn thay lông nên ít hót thôi! giọng như vậy cũng k phải là nhỏ! Chúc bác chăm tốt
lúc đó mới về nhà e đc 1 tháng :D. thấy có hy vọng nên giữ lại e nó, đc cái e nó thuần nhanh lắm ^^ giờ e xách lồng thì k nhảy nữa rồi

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
chắc tại như vậy nên giọng hơi bé. hi vọng là như vậy ... hì nhg e đang mún biết có bài thuốc đặc trị nào cho giọng e nó to hơn chút k các bác :D
k Có bài thuốc nào làm giọng cm to hơn đâu bác! bác cho ăn cam để trơn giọng nhé! khi nào nó căng lửa nhất thì giọng của nó sẽ to nhất thôi!