giúp đỡ, chim bị đau chân

thaiduykha

Mình có chú chim trước đây do móng cong và dài nên ngón chân sau nó ko bám ôm được vào cầu, ko hiểu vì sao mà nó hay đứng co 1 bên chân, thử bắt ra cắt móng thì mình lỡ tay cắt hơi sâu, thấy nó rỉ máu, giờ thì nó bị nặng hơn thường đứng co chân hơn, anh em nào biết cách, giúp mình chữa trị vấn đề này với
cám ơn tất cả
thân ái!

noucamp98960

Trùm áo lồng, thức ăn, mồi tươi cho e nó bạn. Bạn nên tham khảo cách cắt móng cho chim mà ae d đ đã post. Chắc em nó nghĩ ít bữa là khỏe lại thui.

kingbirds_QN

Cho e nó tĩnh dưỡng bạn ah tốt nhất là cách li k cho vận động mạnh.bị như thế ít nhất phải 3-6th mới có thể ổn định được. dễ bị tái phát lắm.

mecm

chim bị cong móng do để cầu trơn hay cầu to quá,bắt ra cắt móng nếu bốt dày thì lột lun nhớ coi chỗ khớp gối nó có bị gì k thường bốt dày chim nhảy nhìu hay bị đau chỗ khớp gối do bốt dày quá ảnh hưởng tới thịt làm đau,còn bác cắt chân e nó bị chảy máu thì bạn nên để chỗ yên tĩnh chùm lồng chữ a,sáng phơi nắng nhẹ bổ sung cào cao trái cây có nước,cho uống b1,con nào nhanh cỡ 1 tháng sẽ ổn,năm ngoái mình có con chim già móng cũng cong bắt ra lỡ cắt ngón thới sâu quá máu chảy nhìu nhìn nó thương lun minh nuôi chế độ như vậy tháng sau e nó ổn định trở lại

thaiduykha

chim bị cong móng do để cầu trơn hay cầu to quá,bắt ra cắt móng nếu bốt dày thì lột lun nhớ coi chỗ khớp gối nó có bị gì k thường bốt dày chim nhảy nhìu hay bị đau chỗ khớp gối do bốt dày quá ảnh hưởng tới thịt làm đau,còn bác cắt chân e nó bị chảy máu thì bạn nên để chỗ yên tĩnh chùm lồng chữ a,sáng phơi nắng nhẹ bổ sung cào cao trái cây có nước,cho uống b1,con nào nhanh cỡ 1 tháng sẽ ổn,năm ngoái mình có con chim già móng cũng cong bắt ra lỡ cắt ngón thới sâu quá máu chảy nhìu nhìn nó thương lun minh nuôi chế độ như vậy tháng sau e nó ổn định trở lại
cám ơn bạn, bốt chân thì chưa đủ dày để làm đau thịt, chỉ do là nó bị móng dài thôi, để mình thử dùng B1 cho nó uống, cho mình biết liều lượng như thế nào luôn bạn nhé
thanks bạn

toan

cho em hỏi gấp chào mào nhà em tối nó bay loạn xạ sáng hôm sau rụng hết lông. bỏ ăn
ae có biết cách chữa ko ạ