Gần tết AE cẩn thận nạn chim tặc!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Gần tết rồi, ae cẩn thận với những chú chim yêu quý của mình nhé!
Vào trưa nay em suýt bị mất 1 con nếu k kịp phát hiện ra ! Thằng ăn trộm đi mon men lại gần lồng chim lúc đó mình đang tắm chim nên phát hiện thế là chạy ra cho nó mấy tộn vào mặt! Hỏi nó đi đâu nó kêu đi bắt nhái( bắt nhái gì đi ban trưa k đem theo dụng cụ bắt, mặc áo quần chỉnh tề) Em điên quá cho nó tiếp vài tộn nữa và có người can nên em mới cho nó đi! Ae ở khu vực đề phòng tên này nhé! Nó đi Sirius màu xanh trắng, biển số : 43-C1 166.31 ! Hi vọng tết này ae k bị buồn về nạn chim tặc!

ta.phuoc

Sao ko cho nó qua công an bác. Em mà bắt đc rảnh rảnh là em cho nó lên công an ngồi lì với nó cho nó biết cái mặt. Trước đây em cũng bị 2 thằng đi Sirius màu xanh trắng lấy ko biết phải thằng này ko.
Lần sau nếu có bắt đc bác chụp hình cái mặt nó gửi lên cho anh em biết mà cảnh giác.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Thằng đó chắc đô con nên em mới có cơ hội "tộn" chứ nhỏ con thì em chạy mất dép rồi hỉ? :cool: hehe... mà dân Đà Nẵng vô đó trộm luôn à?

shopthuhavd

Gần tết rồi, ae cẩn thận với những chú chim yêu quý của mình nhé!
Vào trưa nay em suýt bị mất 1 con nếu k kịp phát hiện ra ! Thằng ăn trộm đi mon men lại gần lồng chim lúc đó mình đang tắm chim nên phát hiện thế là chạy ra cho nó mấy tộn vào mặt! Hỏi nó đi đâu nó kêu đi bắt nhái( bắt nhái gì đi ban trưa k đem theo dụng cụ bắt, mặc áo quần chỉnh tề) Em điên quá cho nó tiếp vài tộn nữa và có người can nên em mới cho nó đi! Ae ở khu vực đề phòng tên này nhé! Nó đi Sirius màu xanh trắng, biển số : 43-C1 166.31 ! Hi vọng tết này ae k bị buồn về nạn chim tặc!

Hj, E Nhân
Nó định chỉa chú chim giải nhất nội bộ đó à, hay con giải nhất đưa lại cho Ô cậu Tuấn rối :confused:

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Thằng đó chắc đô con nên em mới có cơ hội "tộn" chứ nhỏ con thì em chạy mất dép rồi hỉ? :cool: hehe... mà dân Đà Nẵng vô đó trộm luôn à?
hihi thằng đó cũng cỡ bằng em nên em tộn:D Nó đi biển số Đn k biết ở đâu tới hay dân em ra đk ngoài đó!

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Sao ko cho nó qua công an bác. Em mà bắt đc rảnh rảnh là em cho nó lên công an ngồi lì với nó cho nó biết cái mặt. Trước đây em cũng bị 2 thằng đi Sirius màu xanh trắng lấy ko biết phải thằng này ko.
Lần sau nếu có bắt đc bác chụp hình cái mặt nó gửi lên cho anh em biết mà cảnh giác.
Em đánh thằng ấy là em sai đấy chứ! Mình chưa có bằng chứng cụ thể mà mình đánh người ta là không được!lên xe rồi nó còn dọa coi chừng bị đánh :D

kuli007

Em đánh thằng ấy là em sai đấy chứ! Mình chưa có bằng chứng cụ thể mà mình đánh người ta là không được!lên xe rồi nó còn dọa coi chừng bị đánh :D
thật là e đánh ko vậy, tướng e bé tí hon thế mà, nhiều lúc a sợ e đi đường gió bay nữa là... dù sao cũng cảm ơn e đã thông báo để ae kịp đề phòng

mình cũng vừa mất 1 cái lồng cầu dừa 68,nó vô cướp chứ không có trộm .
mình vừa đem đi đánh vecni về thấy còn chưa khô nên treo trước cửa hàng,trưa có 1 thằng đi vô vợ mình tưởng khách mua hàng nên không để ý thế là nó ôm cái lồng chạy ra xe đồng bọn chạy mất.
nhà mình ở huỳnh tấn phát quận 7.anh em ở khu vực này thì cẩn thận 2 thằng cu đó đi xe nouvo lx.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
thật là e đánh ko vậy, tướng e bé tí hon thế mà, nhiều lúc a sợ e đi đường gió bay nữa là... dù sao cũng cảm ơn e đã thông báo để ae kịp đề phòng
Hehe! Tộn được mấy cái a Lì nghe! Mà sợ hén hăm đánh lại quá! hihi

toprui

nếu có lần sau cho mình gửi vài tộn, mình mất mấy lần rồi, chưa tộn đc thằng nào.

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Vậy nên Tuấn cần cẩn thận hơn vì những tên như vậy rất hay để bụng!

vukienvp

Nếu là em thì thằng đó ăn mấy cái vào mõm luôn, 1 tuần sau động tí nước mắm vẫn phải xót các bác ạ.
Cũng may là chỗ em vẫn chưa có nạn chim tặc.
Cảm ơn bác.