Gấp! giúp e với! cm bị đi phân sống.

phuongcty470

Tình hình là trưa nay đi làm về e mở áo lồng chú cm cưng ra thì phát hiện e nó bị đi phân sống còn nguyên thành phần cám. Trong khi đó các chú khác ăn cùng cám lâu nay ko vấn đề gì. Chim e hiện nay uống nước rất nhiều, ăn gì là ị ra đó, sk giảm sút, xù lông đứng 1 cục. Tình hình gấp quá e xin phép các bác nhiều kinh nghiệm giúp e ca này với. Giờ e phải làm sao, nó là cục cưng của e ạ. Thanks các bác trước!

phuongcty470

Hôm qua chim e vẫn bình thường, thả lồng phóng bay nhảy hót hét, phân đi khô bình thường ko thấy vấn đề gì. Qua 1 đêm, sáng đi làm e ko treo chim ra vì mùa này daklak gió lạnh, trưa về mở áo lồng thì thấy hiện tượng đi phân sống xù lông sk giảm sút nghiêm trọng, để ý 1 lúc thấy chim uống nước liên tục. E lo quá, mong các bác có nhiều kinh nghiệm vào giúp chim e với.

bạn ngưng cho ăn cám lại. kiếm quả na ( miền bắc gọi Na ko biết miền nam gọi tên gì ) vừa chín tới vẫn còn ương. bẻ ra cho chim ăn 2 ngày liên tục. đến ngày thứ 3 bỏ ít cám cho chim ăn coi đã khỏi chưa. chim mình cũng bị như chim bạn. cho ăn na 2 ngày khỏi hẳn

phuongcty470

Cám ơn bạn, mình đã rút cám ra rồi. Hiện giờ đang bỏ chuối và cho uống thêm men tiêu hóa chưa biết tình hình thế nào. Hi vọng trưa nay đi làm về e nó đỡ hơn.

dungzopt

Kiếm quả Dứa hoặc quả ổi cho chim ăn kèm viên becbedin pha vào nước uống là ok bạn ơn. Mình toàn làm như vậy khoảng 3 ngày là khỏi

carơ_py

giống bị cảm lạnh rồi bạn , bạn cho em ấy ăn chuối còn xanh , khóm , hay hồng xiêm vừa chín , pha thêm tí mật ong vào nước , tủ áo lồng để chữ A nhỏ , vẩy dầu gió treo em nó nơi yên tĩnh tránh gió thử xem sao , chúc em nó mau lành bệnh :D

phuongcty470

giống bị cảm lạnh rồi bạn , bạn cho em ấy ăn chuối còn xanh , khóm , hay hồng xiêm vừa chín , pha thêm tí mật ong vào nước , tủ áo lồng để chữ A nhỏ , vẩy dầu gió treo em nó nơi yên tĩnh tránh gió thử xem sao , chúc em nó mau lành bệnh :D
Thank bạn. Có lẽ e nó bị cảm lạnh thật vì mùa này daklak gió lạnh quá. Bữa trước có bôi dầu gió trc khi đi ngủ sáng ra thấy e nó khá tỉnh táo, nhảy nhót nhiều hơn rồi. Ko biết e nó đang bị vậy có tắm nắng hay tắm nước được ko bạn? 4 5 ngày rồi chưa tắm gì cả.

carơ_py

Thank bạn. Có lẽ e nó bị cảm lạnh thật vì mùa này daklak gió lạnh quá. Bữa trước có bôi dầu gió trc khi đi ngủ sáng ra thấy e nó khá tỉnh táo, nhảy nhót nhiều hơn rồi. Ko biết e nó đang bị vậy có tắm nắng hay tắm nước được ko bạn? 4 5 ngày rồi chưa tắm gì cả.
không nên tắm nước bạn ơi đợi khi nào khỏe hẳn hãy tắm nước , thấy có nắng ấm bạn mang em nó ra treo 15-45p , tránh nắng gắt quá . Mình có 2 em cũng bị như vậy em bị trước đã khỏi hẳn em sau thì đang dần bình phục , thời tiết dạo này chán lắm có nắng mà vẫn lạnh lai có gió lùa .