Góp ý về việc viết rõ tiêu đề

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
I
II. QUY ĐỊNH VỀ NỘI DUNG VÀ CÁCH THỨC POST BÀI (BQT sẽ xóa nếu vi phạm mà không cần thông báo trước)
Đối với chủ đề bài viết
  1. Phải ngắn gọn, xúc tích, bao hàm nội dung của bài viết để người đọc dễ dàng hiểu qua nội dung khi đọc tên chủ đề.
  2. Không được dùng những chủ đề không nêu lên nội dung của nó, ví dụ với những tiêu đề như: Làm sao bây giờ?, hỏi, chỉ cho tôi với, help, cứu, bạn ơi,…
  3. Không được dùng quá nhiều ký tự đặc biệt và nội dung gây chú ý trong tên của chủ đề, ví dụ: Quan trọng đây!!!!!!, Gấp!!,...
  4. Chủ đề mới phải nằm trong đúng chuyên mục, đúng tiêu chí của box, để dễ dàng hơn cho việc xem các bài viết của các bạn thành viên
  5. Không được post XXX, acc rapid, mega, hack ,... BQT sẽ xóa topic nào có liên quan đến vấn đề underground.
Em xin trích Mục III trong Nội quy hoạt động của diễn đàn!
Hôm nay em lập topic này vì qua thời gian sinh hoạt trên diễn đàn vẫn thấy khó khăn ở chỗ là khi đọc lại các Toic tìm thông tin cho mình thì các Tiêu đề không được ghi rõ ràng các nội dung mà chúng chứa bên trong, Đặc biệt là các tiêu đề trong "Phòng trị: Bệnh và Tật ở chào mào".
Việc đọc lại các bài viết rất khó khăn cũng như tìm được chủ đề mình đang cần là việc làm mò kim đáy bể (hơi quá nhưng cũng đủ làm em không kiên nhẫn) nên dẫn đến một số thành viên mới hoặc ít kinh nghiệm như chính em phải quyết định đăng 01 topic mới và thế là phạm Nội quy, và thế là hao tổn tài nguyên diễn đàn, và thế là "Ôi dào! Thằng này tầm phào, không lo tìm hiểu đã lo đang bài!"
Vì vậy em có 02 góp ý sau:
1. Đối với các thành viên
Không ai hết, chính những topic như vậy là do chính mình tự làm khó mình và làm khó người đến sau.
Nên em góp ý các thành viên nên làm đúng Mục III nêu trên để thuận lợi cho việc lấy thông tin. Những topic gây "hot" mà tiêu đề không rõ ràng như các ví dụ dưới đây:

(Hình ảnh chỉ có tính chất mình hoạ)
Đại loại như các câu trên: "Giúp mình với!!! (hình 1) hoặc là "Nhờ anh em chỉ giáo" Hoặc "Gấp gấp lắm các bác ơi" (hình 2) (Em chỉ chụp đại vài ảnh để minh hoạ chứ không cố ý nói hoặc xoáy vào các anh em ở các ví dụ trên nhé, Ở đây em nói chung chung cho tất cả thôi)
Thật tình em không biết nội dung là gì nhưng tò mò nên em mới vào đọc, đôi khi nó là vấn đề mới và đôi khi nó không giúp ít gì và làm mất thêm thời gian đọc. Do đó em xin có chút góp ý như vậy. Phần lớn phụ thuộc và ý thức của anh em chúng mình mà! Tự chủ tự quyết là chính! hi hi!
2. Đối với các các Mod
Do số lượng bái viết cực nhiều, cũng như thời gian không có nhiều để các Mod ngồi 24/24 để theo dõi!
Nên thứ nhất, các Mod nên nhắc nhở cá chủ Topic thay đổi hoặc tự các Mod giúp thay đổi cho phù hợp với nội dung bên trọng, vẫn cố chấp thì xoá bài như Điều lệ.
Thứ hai, nếu có thể các Mod chỉnh lại tên các tiêu đề các topic đã đăng mà bị sai (một số topic chủ yếu) về đúng nội dung mà nó bao hàm để anh em tiện theo dõi hơn. (Cái này hơi tốn thời gian nhưng em nghĩ có thể các Mod làm được)
Nếu hạn chế và khắc phục những việc trên thì các Mod đỡ tốn thời gian nhắc nhở hay xoá những bài trùng lấp, các thành viên mới cũng như thành viên cũ mèm cũng dễ lục lại để xem. Hi Hi!

Trên đây là những góp ý chân thành của em! Nếu có gì sai hay động chạm đến ai thì cho em tạ lỗi trước!
Cuối cùng em xin chúc sức khoẻ anh em và Cộng đồng chào mào Việt ngày càng phát triển!

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
Các anh ơi em không thấy mục post bài viết mới ở đâu ạ
Bạn muốn post bài ở mục nào thì vào box thích hợp, phía trên cùng bên trái có ô chữ " Viết chủ đề mới" bạn chọn vào đó, sau đó đánh tiêu đề cho topic mới và nhập nội dung vào ô bên dưới.
Hình Minh họa để tham khảo :

Chúc bạn thành công.
Thân chào, tinatino