Em nó sợ mũ bảo hiểm.

NhocKent12

hôm nay vừa tậu được em dốc kiền thuần quá nó chẳng chịu sang lồng tắm
đuổi cách gì cũng không chịu sang
và có một em cũng khá đứng lồng rồi,và có cái tật là khi gặp ai đội mũ bảo hiểm là em nó tung như bị hành hạ,còn không thấy mũ là em nó đứng cho dù có ai đến gần,hiện tượng ngoái đầu cũng xuất hiện khi gặp ai đó đội mũ bảo hiểm ngang qua, AE nào có cách trị em nó không.
Thanks...!!

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
2 con chim của bạn đều là má trắng nuôi lên nên mắc chứng sợ linh tinh thế đó

tinikonichiwa

Loving you Chào Mào
Tập cho quen dần thôi bạn, nhưng sẽ rất cực và rất bực. Tập khi em nó chưa lên má đỏ thì đỡ vã hơn

minhche17

treo lồng gần chỗ có đủ bảo hiểm đó, để xa rồi từ từ gần theo thời gian..........

phuongcty470

Cứ treo lồng của nó ở chỗ để mũ bh của nhà, nhảy chán mệt thì đứng lại ăn thôi. Khi nào nó nhận ra mbh ko đáng sợ như nó nghĩ nó sẽ đứng. kaka.

NhocKent12

Ức cái là treo gần mũ thì nó không sợ mà người đội đi qua vừa nhấp nhoáng thấy là nó chạy loạn xạ,mình không sợ nó nhãy mà thấy nó sợ quá ngoái đầu lâu ngày thành quen thôi.

minhche17

Cứ treo lồng của nó ở chỗ để mũ bh của nhà, nhảy chán mệt thì đứng lại ăn thôi. Khi nào nó nhận ra mbh ko đáng sợ như nó nghĩ nó sẽ đứng. kaka.

đúng vậy đó bạn, nhưng phải tập từ từ , xa xa rồi đến gần......đến lúc nó sẽ hết sợ thôi

minhche17

Ức cái là treo gần mũ thì nó không sợ mà người đội đi qua vừa nhấp nhoáng thấy là nó chạy loạn xạ,mình không sợ nó nhãy mà thấy nó sợ quá ngoái đầu lâu ngày thành quen thôi.

chim sợ người đội mủ bảo hiểm thì nhiều con hay bị mà, kể cả bỗi lên cũng vậy chứ ko riêng gì má trắng
mà bạn để đâu mà gần mấy người đội mủ bảo hiểm vậy, chim treo có nơi có chỗ chứ.....
nếu thấy ai đội mủ có nguy cơ đến gần thì nên đề phòng trước để có biện pháp tránh chim mình hoảng!!!!!!!
lâu lâu bị hoảng thế thì ko sinh tật được đâu bạn

NhocKent12

Chim trước kia thì của ông anh mình, chắc treo ngoài đường hoài nên chim hoảng vậy, lúc mình cầm về thì em nó đã bị vậy rồi.
chim sợ người đội mủ bảo hiểm thì nhiều con hay bị mà, kể cả bỗi lên cũng vậy chứ ko riêng gì má trắng
mà bạn để đâu mà gần mấy người đội mủ bảo hiểm vậy, chim treo có nơi có chỗ chứ.....
nếu thấy ai đội mủ có nguy cơ đến gần thì nên đề phòng trước để có biện pháp tránh chim mình hoảng!!!!!!!
lâu lâu bị hoảng thế thì ko sinh tật được đâu bạn

pincon14

chia sẻ cách này của em đã tưngf sử dụng, với cả không chịu lồng tắm hay sợ nón bh
1. đối với chim bổi không chịu qua lồng tắm thì nhiều cách lắm và cũng nhiều ae chia sẻ, với mình là hi sinh 1 mùa lông. Nghĩa là cắt lông cánh và lông đuôi, hạ bớt cầu chính xuống gần cửa lồng là ok, nếu chim không tự qua thì cứ bắt đền mình.
2. chim sợ nón bảo hiểm cũng chưa chắc mà chính xác là chim bạn bị hiệu ứng màu, cái này bọn má trắng hay bị nhiều chỉ còn một cách là cắt lông cánh và đuôi * không nhổ lông em nó nha" sau đó tủ áo lồng chữ A gởi ở chỗ nào gần bãi gởi xe á. tầm 2 tháng là ok nhưng mất mùa lông. thắc mắc vì sao cắt cánh là bởi khi bổi về hay tung lồng và sinh tật, cắt lông em nó mất thăng bằng ít múa lại và từ từ lấy tinh thần. còn nhổ lông là không nên như vậy về sau chim sẽ mất nước đấu.