Danh hài Hồng Tơ và thú vui

thodeco

Nhân vật hay xuất hiện tại các cuộc thi chim gần đây cùng với ae miền nam,Nghệ sĩ hài Hồng Tơ

Mickeycm.batoqn

Mình là người củng có dịp Tám chuyện a Hồng tơ trong một lần ngồi quán càfe tại tphcm.củng là người đam mê chim và rất gần gủi.củng từng dc Anh nhờ tuyển dùm Chú chim qngai nhưng mình chưa thực hiện dc.

thodeco

cái này sưu tầm nên bỏ 2 cái hình có cầm chim thôi mấy đại ka :))))))))))))

Tâm Nano

Đại Sứ Chào Mào
cái này sưu tầm nên bỏ 2 cái hình có cầm chim thôi mấy đại ka :))))))))))))
Chào Thọ,
Sáng sớm nay mình có ngồi với anh Hồng Tơ tại Cội Cầu Xéo và có hỏi anh về mấy tấm hình này từ nguồn nào, anh bảo hình như ở trang Zing nhưng anh tỏ vẻ không hài lòng khi đọc vì topic này sơ xài quá. Thọ xem lấy được nguồn đầy đủ để post lại để anh em tham khảo thêm và cũng để thông tin được trọn vẹn hơn.
Thân chào, tinatino.

congduy_8

Chào Mào Danh Dự
Vụ này chắc anh Tâm Tinatino phải ra tay thì bài viết và hình ảnh về danh hài Hồng Tơ mới đầy đủ được.

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Mình rất kết bộ râu của danh hài Hồng Tơ. Chào mào mà chú nào có râu cằm dưới như A Hồng Tơ đều là chim hay và rất dữ.
Chúc A Hồng Tơ đam mê thú vui tao nhã này mãi mãi với AE ORG :)

Thân ái!

vuthiyennhi

Ui cha con chim kia có bộ râu với cái mỏ ngắn nhể, chắc siêng hót chuyện lắm nè. Chúc anh Hồng Tơ đầu bạc răng long với chim chào mào nhé.

mecm

Mình rất kết bộ râu của danh hài Hồng Tơ. Chào mào mà chú nào có râu cằm dưới như A Hồng Tơ đều là chim hay và rất dữ.
Chúc A Hồng Tơ đam mê thú vui tao nhã này mãi mãi với AE ORG :)

Thân ái!
e nghĩ con chim giống vậy chất nó hài với hót nhìu thôi chớ k dữ đâu a

TuyetGiang

E xin bổ sung tý nè :)
Dù diện tích căn nhà không quá lớn nhưng anh vẫn có cách sắp xếp hợp lý để thỏa mãn sở thích của mình

Nghệ sĩ Hồng Tơ được khán giả yêu mến hơn 30 năm qua với nét đặc trưng là nụ cười “behe” chính hiệu kèm theo chòm "râu dê" không đụng hàng. Trên sân khấu anh luôn biết cách tạo tiếng cười duyên dáng bằng phong cách diễn tỉnh bơ, ngoài đời những ai gặp anh cũng dễ dàng bắt gặp nụ cười thân thiện như từng quen nhau từ lâu lắm.
Nhà của anh nằm trong hẻm nhỏ trên con đường Hoàng Văn Thụ – Quận Phú Nhuận, bước vào nhà Hồng Tơ như lọt vào thế giới êm đềm, khác hẳn với sự ồn ào náo nhiệt bên ngoài.​
Nổi bật trong nhà là bộ ghế sa-lông màu đỏ được sắp đặt ở một góc riêng biệt dành cho việc tiếp khách. Đối diện là hồ cá với cặp Kim Long đang bơi lượn trong dòng nước trong xanh. Với anh, một người đàn ông bước vào tuổi ngũ tuần, cái thú chơi chim cá cảnh dường như được xem là ưu tiên hàng đầu. Bởi sau những buổi lưu diễn hàng đêm, được chăm sóc chim, cá, cây cảnh… và cả những chú chó nhỏ khiến anh quên hết mệt nhọc.
Tự nhận mình là nông dân chính hiệu, sống theo phong cách của người miền Nam, nên việc nghĩa ở đời luôn được anh xem trọng. Giữa đất Sài Thành nhộn nhịp với bao biến đổi của đời sống hiện đại nhưng anh vẫn già giữ năm tấm gỗ với hàng chữ: Nhân, lễ, nghĩa, trí, tín và chính giữa của gian phòng anh trang bị thêm chiếc tủ thờ cổ cẩn xà cừ.
Theo anh: "Những chiếc tủ hiện đại thời bây giờ làm làm sang trọng căn nhà của mình hơn, nhưng mình thích chiếc tủ xưa như thế này. Nó như một vật linh thiêng giúp mình luôn nhớ về tổ tiên ông bà, gợi nhớ một chút tâm linh của những người con xa xứ, dù trong hoàn cảnh nào cũng phải nhớ về nguồn cội của mình".
Là nghệ sĩ được đi nhiều nơi, nên anh cũng thích sưu tầm những đồ hay, vật lạ trưng trong nhà của mình. Tủ rượu với nhiều loại khác nhau, những con thú nhỏ xinh xinh được anh mua từ khắp nơi đem về trưng đầy cả tủ kính. “Quái” hơn có hộp đựng đĩa hình lon bia “khủng”, những tượng Phật và chiếc đồng hồ cổ cũng được anh trưng bày khá đẹp mắt.
Bước qua gian bếp ngăn nắp là cầu thang lên lầu một cũng là phòng ngủ của cặp vợ chồng son (anh vừa mới cưới vợ hơn một năm). Thư thả nhất với Hồng Tơ là không gian xanh ngoài lan can với những hàng cây xanh mát, có thể vừa ngắm cảnh, vừa chơi với các chú chim anh nuôi vì sở thích từ 10 năm nay.
Phòng khách được được trang trí khá cầu kỳ
Chiếc tủ trưng bày những món đồ kỷ niệm nhỏ anh thu thập từ khắp nơi trong các chuyến đi diễn
Hồ cá Kim Long được anh chăm chút cẩn thận. Thú chơi cá kiểng của anh có từ thời trai trẻ.
Một góc sưu tầm mà anh khá yêu thích.
Gian bếp với gam màu trắng chủ đạo.
Cầu thang lên lầu 1 cũng là phòng ngủ của hai vợ chồng.
Giường ngủ với hoa văn lãng mạn.
Một góc nhỏ với tượng Kỳ Lân làm chủ đạo.
Tận dụng lan can làm thành khu vườn xanh mát.
Nhập mô tả cho ảnh Hồng Tơ có thú chơi chim từ lâu. Anh tận dụng góc nhỏ trong nhà cho thú vui này.
Nghệ sĩ Hồng Tơ bên bàn làm việc nhỏ xinh với chiếc máy tính để bàn.​

Đọc thêm tại: http://www.vietgiaitri.com/super-st...-am-ap-cua-nghe-si-hai-hong-to/#ixzz2cJyYu6NL

aphu_phonui

bây giờ phong trào chơi chim ngày càng phát triển mạnh nên anh em chơi càng đông đảo chúc mọi người cùng có niềm đam mê chơi chim luôn luôn mạnh khỏe hạnh phúc trong cuộc sống

cmao696

Mình có biết 1 chú chào mào ở Xuân Lộc có 1 phần da thừa bên dưới cổ họng và có lông đầy đủ. Hum nào đi Xuân Lộc nếu còn chú này nhất định chụp post lên để anh em ngấm chơi. Con chào mào này mà về tay bác Hồng Tơ nhà mình đúng là cập bài trùng, khỏi chê luôn.

minhtuantbvn

em đã gặp bác Tơ trong mấy cuộc thi chào mào gần đây mới thấy bác thi mà nhìn hình có vẻ khoái cu hơn cái anh đỏ đầu đỏ đít kakaka

vubaucat

em được gặp anh trong mấy lần thi gần đây.nhìn anh em thấy dễ mến.chúc gia đình anh nhìu sức khỏe và hạnh phúc. anh lúc nào cũng cười tươi với chòm râu thật đẹp.