CM mang đi bẫy ko hót, ko kêu

manhtungtnhp88

CM nhà em treo trong lồng bẫy ở nhà vẫn hót, kêu ầm ĩ, kè chim lạ vẫn thái độ mà sao mang đi bẫy thì im thin thít, ko kêu lấy 1 tiếng, chim trời về cũng im luôn, hic

phutho

chim bạn chưa quen mà ,đi nhiều thi mới đc chim mình thấy cho đi bẫy la thich lắm cứ buông tay khỏi lông là hót luôn đang đi mà chim rừng hót la nó sổ lại luôn.bác phải đi nhiều mới đc lúc đầu chim em còn chạy sung quanh lồng chứ đùng nói là hót ,tuần đi 2 lân la ổn

anh_Soi

như bro phutho nói. + thêm là treo cao hay thấp nữa. mình có con mồi treo cao mới kêu ^^ :D

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
ở nhà bác nên bỏ lồng bẫy , treo cây cho e nó quen đã. Sau vài lần như vậy e nó chịu hót rồi hay mang đi .

2ndFACE

Chả bù cho em mang đi bẫy chim hót cả buổi mà chim nó chẳng xuống mấy... giờ hiếm chim quá, còn sót lại con nào thì khôn lắm

manhtungtnhp88

Hôm qua đi bẫy mà nhìn đàn chào mào mấy chục con bay ngang qua, bay khá cao, nhìn thèm ghe, chắc đi kiếm ăn về , nhưng ko biết chỗ đậu của bọn nó^^

anh_Soi

bạn ở khu vực nào vậy. hihi
thêm 1 ý nữa là luyện cho chim mồi phải hót tất cả mọi địa hình như trong bụi rậm,ngoài chỗ thoáng và cả khi treo sát mặt nước.

bamien

Luyện thường xuyên là ok ngay. Mồi là đi đường nghe thấy chim hót là ché, đi qua chỗ nào có chim là biết ngay, dìm cả lồng xuống nước vẫn hót thế mới gọi là mồi:D

manhtungtnhp88

bạn ở khu vực nào vậy. hihi
thêm 1 ý nữa là luyện cho chim mồi phải hót tất cả mọi địa hình như trong bụi rậm,ngoài chỗ thoáng và cả khi treo sát mặt nước.
Em ngoài HP bác, chỗ em cũng vẫn còn khá nhiều CM, vì cũng ko nhiều người bẫy

YeuCM

Cứ từ từ bạn ơi. Chim chưa quen đó đi vài lần là em nó quen í mà. Bù lại cho chim mình treo ra rừng hót cả ngày, chim về ché như điện ấy.

sieuquayhg

Con của em treo ra rừng thì hót nhưng chim trời về lại im re àh. Không biết nguyên nhân tại sao nữa, mong các bác chỉ bảo cho hay là em này không làm mồi được. Nó cũng từng bẫy được một em các bác ạ.