Clip ra mắt diễn đàn, ae vào chém nhé.

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian nhưng chỉ lên xem bài để học hỏi kinh nghiệm. Nay góp vui cùng diễn đàn với clip tự sướng tại gia để ae chém cho vui :D:D:D.

Trích ngang lí lich em nó:
- Chim gốc đèo Hải Vân; 2 mùa lồng;
- Chim mới được về tay mình khoảng 3 tháng, do chủ cũ chăm không tốt bộ lông bị nín không ra hết nên mình đặt cho nó cái tên là "Xấu". Hy vọng mùa lông sau em nó có được cái tên khác đẹp hơn. Hehehehe.
Lần đâu tiên tham gia góp vui cùng diễn đàn mong AE chém nhiệt tình và nhớ nhẹ tay tí nhé.

P/S: Dự định lấy clip này tham gia cuộc thi chào mào online lần I để ae chém cho vui (Ít nhất cũng lấy được giải chim "Xấu" nhất, hehehe ;););)) nhưng xem kỹ lại thể lệ cuộc thi thì clip đã vi phạm điều 5 trong quy định đăng ký clip của diễn đàn, với lại cuộc thi không có giải cho chim xấu nhất nên hẹn dịp khác :cool:.

doanlengoc

Quản lý nhiều BOX
Úi! Con này chơi cánh đuôi ghê thật! Rất đầu gấu! chúc mừng chim hay! 2 mùa này quá đỉnh!

pepsi47

Moderator
Chim chơi cánh và đuôi hay quá đặc biệt cái đuôi chơi xòe ra cực đẹp và nết chơi cũng rất hay.

thaphuongkhach

Administrator
Tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian nhưng chỉ lên xem bài để học hỏi kinh nghiệm. Nay góp vui cùng diễn đàn với clip tự sướng tại gia để ae chém cho vui :D:D:D.

Trích ngang lí lich em nó:
- Chim gốc đèo Hải Vân; 2 mùa lồng;
- Chim mới được về tay mình khoảng 3 tháng, do chủ cũ chăm không tốt bộ lông bị nín không ra hết nên mình đặt cho nó cái tên là "Xấu". Hy vọng mùa lông sau em nó có được cái tên khác đẹp hơn. Hehehehe.
Lần đâu tiên tham gia góp vui cùng diễn đàn mong AE chém nhiệt tình và nhớ nhẹ tay tí nhé.

P/S: Dự định lấy clip này tham gia cuộc thi chào mào online lần I để ae chém cho vui (Ít nhất cũng lấy được giải chim "Xấu" nhất, hehehe ;););)) nhưng xem kỹ lại thể lệ cuộc thi thì clip đã vi phạm điều 5 trong quy định đăng ký clip của diễn đàn, với lại cuộc thi không có giải cho chim xấu nhất nên hẹn dịp khác :cool:.

Kết luận: chim này không đi thi được, mang ra trường lại càng không, để nuôi cảnh càng không nốt >>> thả!!! :cool:

Leodevincy

Chào mào Việt
ui, chim chơi hay quá. Bạn thử đổi e ấy qua lồng tròn lớn, bắt 3 cầu xem thử nết chơi hay hơn ko. Tại chơi cầu lỡ hình như hơi thiếu ko gian để e nó bung đều 2 cánh. Chúc mừng.

luong_gia

Bác Tú dìm hàng ghê ri :D. Chắc thả ra a ấy bẫy lai đây mà. Mà e nge nói a Tú với a Đức cũng chổ quen biết mà hay có ẩn khuất gì đây :).

thaphuongkhach

Administrator
Bác Tú dìm hàng ghê ri :D. Chắc thả ra a ấy bẫy lai đây mà. Mà e nge nói a Tú với a Đức cũng chổ quen biết mà hay có ẩn khuất gì đây :).

Anh móc con chim mồi phía sau nhà ấy rồi, ngõ ngách nào mà anh chẳng biết, thả ra là xong!!!

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Kết luận: chim này không đi thi được, mang ra trường lại càng không, để nuôi cảnh càng không nốt >>> thả!!! :cool:
Cảm ơn lời khuyên của Pác. Mình cũng đang có ý định đó nhưng một số ae cản nên để suy nghĩ lại.
Thanks Pác một lần nữa. Hehehehe

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
ui, chim chơi hay quá. Bạn thử đổi e ấy qua lồng tròn lớn, bắt 3 cầu xem thử nết chơi hay hơn ko. Tại chơi cầu lỡ hình như hơi thiếu ko gian để e nó bung đều 2 cánh. Chúc mừng.
Thanks bạn nhiều. Có dịp mình cũng thử cho em nó sang lồng tròn 64 nan xem sao.

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
Mình nhìn con này sao thấy giống chim của bác thaphuongkhach. clip " nên tập thể dục trước khi làm việc" rất giống em này, nhưng hình như là không phải , chim bác chaomao_mduc yếm đậm hơn. Cái cách chim bác sao thế. chúc mừng chim bác chơi cánh đuôi đẹp quá.Thân

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Mình nhìn con này sao thấy giống chim của bác thaphuongkhach. clip " nên tập thể dục trước khi làm việc" rất giống em này, nhưng hình như là không phải , chim bác chaomao_mduc yếm đậm hơn. Cái cách chim bác sao thế. chúc mừng chim bác chơi cánh đuôi đẹp quá.Thân
Thanks Pác nhiều. Không phải em trong clip "Tập thể dục buổi sáng" của Pác Tú bạn à. Con này gốc đèo HV, còn con của pác Tú là gốc Bình Định (đúng ko pác Tú?)
Còn cánh của nó quạt zữ quá mình bắt ra nhổ bớt lông cánh đấy. Hehehe :D:D:D.
Đùa vậy thôi chứ nó bị nín lông do mùa trước chủ cũ của nó ko chăm đúng cách khi thay lông đấy mà.

Leebul

Quản lý nhiều BOX
Có phải bác mduc ở DN không hè ? Mình nhớ là ở ngoài nhìn bác tướng tá cũng mướt mát lắm mà sao hôn nay lên hình lông lá rụng te tua hết vậy..hehe..Rụng lông thì còn mọc được chứ nín lông thì phải thả gấp cho nó bay về Sg khí hậu ấm áp thì lông mới mau mọc được..Thả gấp thả gấp :D

Thân/Leebul

thaphuongkhach

Administrator
Có phải bác mduc ở DN không hè ? Mình nhớ là ở ngoài nhìn bác tướng tá cũng mướt mát lắm mà sao hôn nay lên hình lông lá rụng te tua hết vậy..hehe..Rụng lông thì còn mọc được chứ nín lông thì phải thả gấp cho nó bay về Sg khí hậu ấm áp thì lông mới mau mọc được..Thả gấp thả gấp :D

Thân/Leebul

Chính xác là cái mặt hôm nhậu với anh em mình mà cứ choáng hết ống kính chẳng cho ai chụp hình hết đó pa! Con chim đó mà không thả thì nó lây sang cho cả đàn chim nhà nín lông luôn, đến lúc đó lại trách anh em không can ngăn!

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam

Thân/Leebul
Thanks Pác còn nhớ đến thằng em này, tưởng Pác say với chiến thắng của giải Tây Thạnh vừa rồi. Hehehe
Ở Đà Nẵng Pác Tú hành hạ em quá anh ơi, lão ấy bắt chim của em ra nhổ hết lông nên em mới te tua thế này. ;););)
Em cũng có ý định thả em nó về với thiên nhiên nhưng chắc ko vào đến SG đâu Pác ơi, do lão Tú đặt lồng bẩy và chim mồi chiến quanh khu vực nhà em hết rồi. :cool: Hahaha

ngovantu

Mình có con này chơi solo cánh, sàn cầu, đuôi , nhưng ra trường thì ack ack ẹ ẹ ;)

Sửa bởi Amin:

chaomao_mduc

Chào Mào Quảng Nam
Điểm dợt chim tại nhà chaomao_mduc

Điểm dợt chim tại nhà mình nè. AE ai có mặt thì tự nhận đi nhé. Hahaha
Đầu tiên là ảnh nhé.

[/URL] [/IMG]

Tiếp đến clip:

Nữa nhé.

Chúc cả nhà vui vẻ.
chaomao_mduc.