Chuyện là thế này...

khoicmq7

https://www.youtube.com/watch?v=Pa9Rh45hxJs
Ba con chim trong clip này là của một người bạn nhưng vì một lí do nào đó mà nó không thể nuôi cả 3 con trong nhà. Nó nhờ mình chọn ra con dở nhất để gởi về quê cho và không bao giờ trở lại. 3 em này mình thấy em nào chơi cung được và đẹp. Phân vân quá không biết chọn em nào phải ra đi. Mình đăng clip này nhờ ACE thẩm định và chọn giúp bạn tui với.

Thanks tất cả mọi người!
https://www.youtube.com/watch?v=Pa9Rh45hxJs

bad boy

xem xong clip mình muốn nói với bạn như này, với nội dung như bạn nói rồi xem clip thì mình thấy bạn có vấn đề đấy , không hiểu là khoe chim kiểu gì đây? chim cũng được nếu không muốn nói là có nhiều ae không có chim như này mà chơi đâu.

khoicmq7

không phải chim của thằng bạn thiệt đó bác ơi, nó có lý do phải đưa đi một em đó.

noucamp98960

Mình kết e bên trái. E bên fai to con mà tướng tá với cái mào ko kết lém. Thân.

bad boy

con này mà bỏ đi thì phí quá, chuyển qua cho mình về chăm bẵm em nó bạn ơi..

con bên phải nên ra đi về quê!Vì cái mào và vì không quạt cánh đẹp như hai con kia

chaomao^^py

Moderator
Chủ chim là người hiểu rõ 3 em này nhất , tự quyết định là hay hơn cả . Còn về hình thức thì có 1 chú chân mào không được đẹp , nhưng nết lại lăng xăng . Nhìn nước lông và thái độ của chim , mình đoán chủ chim là người chơi có thâm niên ắt tự chọn ra được

longxp

Chủ chim là người hiểu từng con nhất... Theo mình thì gửi em bên phải mặc dù em nó xung nhất.

minhche17

con nào cũng ok hết
nhưng con bên phải thì bóng bộ và nết đấu chưa đẹp thôi,được cái giữ hình khi đấu ko bỏ nước

datpham

(nó có lý do phải đưa đi một em đó). Theo mình nhìn những chú chim trong clip thì chủ chim là người biết chơi chim, nên bạn là những người hiểu được con nào hay, mà đã Biếu, Tặng, Cho thì cho tử tế, cứ con hay mà cho.

khoicmq7

Chủ chim là người hiểu rõ 3 em này nhất , tự quyết định là hay hơn cả . Còn về hình thức thì có 1 chú chân mào không được đẹp , nhưng nết lại lăng xăng . Nhìn nước lông và thái độ của chim , mình đoán chủ chim là người chơi có thâm niên ắt tự chọn ra được
chủ chim là người mới biết chơi chào mào 2 năm thôi, trước đó đã có chơi than va lửa nên có kinh nghiệm chăm chim. Mong AE chém mạnh tay vào để chủ chim tiện ra quyết định.
Thân.

thai

chim đều đẹp và hay thật !! tốt nhất là ko nên chọn ra con nào . vì chủ cũ nuôi 3 em này đã quá tốt rùi . về tay bác mất công xuống chim @@

chaomao^^py

Moderator
Em này lên đường là quá đúng rồi. A tưởng con mặt gãy,lồng giữa mà ra đi anh nói vumao79 thứ 7 sang bắt giùm bổ sung vào đội of anh cho đủ 1 cặp
Nghe anh tuyển chim nhiều mà vẫn muốn thêm hả anh ^^ ! Mai mốt canh me anh ra hàng mới được kkkkk !