chuyển chim bổi đi xa cần gấp

chaomao_dl000

chào anh em ,tình hình là em muốn chuyển một em bổi vô sài thành từ đà lạt , mà em nó đang thay lông với lại em đi ban ngày và nhà xe thì cho mang chim lên xe, nhưng chưa biết chuyển cách nào cho phù hợp. mong anh em tư vấn giúp e

Dangpham

Mua 1 lồng vuông 15 nan hoặc lồng ép bổi cho gọn. Móc 1 trái chuối chín to, 1 cóng nước nhớ bỏ vào cục bông gòn cho thấm nước, che bằng áo lồng mỏng đó là về vận chuyển còn chim đang thay lông thì có thể bị đứng lông đó bạn.

daibangxanhvg

mua cái lồng khuyên nhỏ cho rẻ và dễ, cho ống nước thủy tinh vào và thức ăn là trái cây. kiếm miếng vải hay cái áo cũ che chừa lại vài cái lỗ cho thở, kiếm bịch nilong bự xé vài lỗ, cho vào, xách lên xe tránh sốc nhiều là ô kê. Ngày trước cho vào túi giấy cho vào gầm xe chuyển từ nha trang vào sài gòn 2 con 1 con thay lông, nuôi bình thường chứ ko sao cả, miễn có chỗ nó thở và uống nước đầy đủ là ngon lành. vào sài gòn cho trái cây trứng kiến trùm lại mở hé áo lồng là cho nó ăn uống ngủ nghỉ ngày hai ngày quen lên là ổn!

Tuan031

Từ Dalat vô SàiGòn gần mà bạn ,kiếm cái lồng nhỏ bỏ chuối ,cà chua hoặc cam vào là ok,mình đi bẫy chim nhiều lúc bắt được từ sáng bỏ trong túi đến chiều tối vẫn bình thường.