Cho mình hỏi chim yếm kiết như vậy có đúng ko

Moitapchoichim

mình vừa đi 1 chuyến ở đều hải vân về đi ở lại 4 ngày làm phát đc 7 em chào mào.khổ nỗi là xổng mất 2 con giờ còn 5 con,nhưng trong đó có 1 em mình thấy yếm của nó đậm và 2 bên gần chạm vào nhau,chỉ còn 3 4 ly nữa là chạm,thế có phải là yếm kiết ko vậy anh em,mình chưa chụp hình,để tối về mình chụp cho anh em xem,mà đặc biệt con này có 2 chào trắng trên cổ nữa,tướng chim đệp lắm

maiquocdo

Bác bẫy hay sao nhiều vậy? dòng chim này hót rất hay, cũng hâm mộ chim đèo

phuc_designer

Bác bẫy hay sao nhiều vậy? dòng chim này hót rất hay, cũng hâm mộ chim đèo
Hình như là bác này mua chim ý chứ.
Yếm chim như bác nói theo em chưa phải là yếm khít, chỉ gọi là yếm gần khít hoặc yếm sâu thôi. Với cả chim chưa thuần, hay xù lông nên nhìn như vậy, đến khi chim thuần, lông lá ốp ngon lành rồi nhìn khoảng cách yếm sẽ xa hơn

anh_Soi

để vài ngày xem hót hét thể nào, tướng chim 1 phần tạo nên vẻ đẹp chứ chưa chắc nó chơi hay bạn. có thể chưa khít đâu mình cũng có 1 con như vậy, nuôi thuần tự nhiên thấy xa hơn lúc mới bẫy về.

shopthuhavd

mình vừa đi 1 chuyến ở đều hải vân về đi ở lại 4 ngày làm phát đc 7 em chào mào.khổ nỗi là xổng mất 2 con giờ còn 5 con,nhưng trong đó có 1 em mình thấy yếm của nó đậm và 2 bên gần chạm vào nhau,chỉ còn 3 4 ly nữa là chạm,thế có phải là yếm kiết ko vậy anh em,mình chưa chụp hình,để tối về mình chụp cho anh em xem,mà đặc biệt con này có 2 chào trắng trên cổ nữa,tướng chim đệp lắm

Pác đúng là một nghệ nhân đích thực, chim đèo HẢI VÂN mà bẩy được như vậy đúng là đỉnh cao chất lượng, Chim Đèo H vân mình rất kết :D
Thân chào !

noucamp98960

Hình như là bác này mua chim ý chứ.
Yếm chim như bác nói theo em chưa phải là yếm khít, chỉ gọi là yếm gần khít hoặc yếm sâu thôi. Với cả chim chưa thuần, hay xù lông nên nhìn như vậy, đến khi chim thuần, lông lá ốp ngon lành rồi nhìn khoảng cách yếm sẽ xa hơn
Bác này nói chuẩn, trước em cũng có 1 em gần khít, thay lông xong mùa đầu tiên thấy Yếm cách xa hơn trước.

Sẳn topic này thì em cũng bình luận thêm về bộ yếm cua CM. Em xin mở đường trước .
- Theo em thì yếm dài hay ngắn chỉ để tính điểm thẩm mỹ thuật , còn độ đậm nhạt , dày mỏng mới để tính điểm về nết chơi của CM
hay nói cách khác dài hay ngắn 0 liên wan đến nết chơi của chim đâu , rất nhiều em yếm ngắn cũng nhưng lại đen bóng , dày dặn to bản (Chỉ có ở chim có tuổi ) thì vẫn chơi cực hay hoặc ngược lại . Nói tóm lại là yếm chim 0 nói lên được khả năng của chim , yếm chỉ mang tính chất đẹp bên ngoài của chim thui .
Nãy h em nói láo đó mấy pác đừng có tin nha :p
Mời các pác vào chém tiếp .

vietgun

Lý do tại sao bạn này có 7 chú chim đèo thì mình ko bàn luận (mua, xin...). Nhưng lý do bị loại trừ đó là bẫy được. Cỡ nghệ nhân suốt ngày ăn cơm đèo mà đi 1 tuần chưa chắc bẫy được 1 con.

Thân/VG

vankhoi

để vài ngày xem hót hét thể nào, tướng chim 1 phần tạo nên vẻ đẹp chứ chưa chắc nó chơi hay bạn. có thể chưa khít đâu mình cũng có 1 con như vậy, nuôi thuần tự nhiên thấy xa hơn lúc mới bẫy về.

Ké chủ topic tí nha. Bác này quận 9 à, mình ở Man thiện có gì alo ae giao lưu nha. Số mình 0989232818

kingbirds_QN

Lý do tại sao bạn này có 7 chú chim đèo thì mình ko bàn luận (mua, xin...). Nhưng lý do bị loại trừ đó là bẫy được. Cỡ nghệ nhân suốt ngày ăn cơm đèo mà đi 1 tuần chưa chắc bẫy được 1 con.

Thân/VG
Chim đèo vẫn còn đó bạn ko nhiều lắm nhưng ae chiu khó lăn lỏi thì vẫn có kha khá đấy.

ledaiduong62

mình cũ nghĩ như bạn , yếm và mỏ chỉ là bẽ bề ngoài , vấn đề là em nó có tố chất hay ko , đấy là ý kiến của riêng mình nha ,

Moitapchoichim

Thân/VG

bác biết gì mà phán như thần thế,tui ở gần đềo hải vân, đi ở lại trên núi 1 tuần,thấy cả đàn chim nhiều ko đếm hết,nó kêu vang cả vùng,bác ko tin thì tui cũng đâu nói bác tin,để tối úp hình lên xem nhé.còn ở đều hải vân thì hiếm chim lắm và khôn nhưng biết chỗ tập kết của nó là đường nào mà chả có chim chứ