cho hỏi chào mào đạp mái ?

thanhvalivn110

hồi sáng mới đi mua 1 con chim mái về ép đẻ ,khi bỏ vào aviary thì con trống xoay cầu khoảng 5 giây con mái 2 giây ,thì con trông bay lên lưng con trống giống như mấy con gà đạp mái vậy, thế cho e hỏi thế có phải là 2 e nó đạp mái không ,mới hồi sáng này ngày 10/6/2012, với lại cho e hỏi mấy ngày nữa chim nó đẻ cho e biết trước bỏ rơm vào , em mái mua 5 trăm 5 mùa ,e trống 3 mùa nuôi từ nhỏ

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Ôi thế thì tuyệt quá rồi , bác cho thêm rơm hay xơ dừa vào và chờ đợi thui , nhớ cung cấp đầy đủ thức ăn đặc biệt là Đạm , Canxi ,Vita nhé . Chúc bác có con đàn cháu đồng nhé . Cung hỷ Cung hỷ ...:cool: !

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Mới ghép thế mà đã có tin vui vậy chúc mừng bác. Chim mùa này chắc cũng nhanh có trứng thôi, để mấy em nó hoạt động tố mình cung cấp thức ăn đầy đủ để chào đón một lứa chim mới. Thân Mr. Đình Thọ

thanhvalivn110

con chim trống bay lên người con mái khoảng 2 giây mà 1 lần chứ mấy không biết có đẻ được không,mà cho e hỏi khoảng mấy ngày là em nó đẻ,và cho nó ăn gì nữa

mấy ngày ko bít kệ nó đi cho nó tự nhiên xxx bác mà nhòm ngó quá nó sợ .chỉ cần cung cấp đủ thức ăn và vitamin thôi ,còn bản năng sẽ dạy các em cần hoặc phải làm gì ,hic hic he he ặc ặc > thế là có chim con
chúc mừng nhé !