cho em hỏi móng chim bị dài quăn móng phải làm sao đây các bác ?

tieutoanphong141

Em có 1 chú ngủ đoản móng dài bị quăng lại cho em hỏi các bác giải pháp khắc phục , xin nhờ các bác ở diển đàn tư vấn giúp em

chaomao86

Bắt ra cắt móng. Đừng cắt sâu quá chảy máu. Chọn cầu phù hợp với chân chim.

tiendung1990

bác mua một đoạn giấy ráp giấy mà ngta hay đánh tường hay đánh gỗ ấy mua về buộc vào cầu chim đứng đó nhiều sẽ tự mài móng đi thôi bác ko sao đâu mình đã thử và thấy rất ok

mecm

chim bạn chất nuôi lồng lâu ma cầu to với trơn nên móng cong,bắt ra cắt móng đi bạn,k để lâu chim nhảy nhìu bị đau chân đó,nếu sài 3 cầu thì chọn 2 cầu phụ trên nhỏ để cho chân dễ bám,cầu chính hơi to tí

tieutoanphong141

chim bạn chất nuôi lồng lâu ma cầu to với trơn nên móng cong,bắt ra cắt móng đi bạn,k để lâu chim nhảy nhìu bị đau chân đó,nếu sài 3 cầu thì chọn 2 cầu phụ trên nhỏ để cho chân dễ bám,cầu chính hơi to tí
cắt nó có trở lại bình thường không bác , em nghe nhiều người nói đôi lúc cắt nó mọc không cong mà mọc thằng ra luôn , không biết có sao không nửa hĩ lo quá

mecm

cắt nó có trở lại bình thường không bác , em nghe nhiều người nói đôi lúc cắt nó mọc không cong mà mọc thằng ra luôn , không biết có sao không nửa hĩ lo quá
tùy con thôi bạn,minh có con chim già móng cong cứ cỡ 3 tháng là mình pải cắt lại do móng a dài la cong,còn thằng bạn có con má trắng mùa 2 móng cũng cong nhưng cắt sau này ra thẳng,mình ngĩ con nào mới bị mà non mùa thì chữa sớm sẽ hít còn

hoangjtam

con chim già 5 mùa của mình nó cong như sừng dê cắt xong ra lại bình thường cắt đi k sao đâu.

caphesua

chim bị tình trạng như vậy thì bạn nên cắt đi chứ đừng áp dụng giấy nhám nha bạn.cứ cắt kg sao đâu nhưng nhớ cẩn thận tí là ok

Tan Minh

Mình cũng có một con móng dài và lòng thòng muốn cắt nhưng sợ quá , chắc phải nhờ ai quen làm cắt hộ .