cho em hỏi cách chửa trị chào mao hay bu lồng đá. :D

thien91200

em có con chim nó chơi toàn bu bám lồng. em để cầu dưới 1 trên 2. có cách để cầu nào cho nó đở bu đá ko, hay có cách nào chủa trị không. xin cảm ơn.!!!!;);)

quangphucmobile90

đa phần mấy em bu chụp là do tính nết rồi. còn muốn chữa thì chỉ có may ra đợi mùa lông sau xem em nó có thay đổi không. bác cho em nó cái lồng chống chụp thử chưa.

thien91200

Em dang làm lồng xiết nan lại cho em nó. Mak ra trường nhảy cầu qua lại rôi bu nhìn mà nản.

dungchaomaovt

phải xem bu long do nguyên nhân nào. 1 chim thiếu lửa chơi không lại nên bu đá. 2 chim căng quá do cám nóng. 3 do bản tính chim hung dữ. nếu do bản tính bạn làm cho nó cái nơm vào long( lồng chống đá) chim sẽ bớt rất nhiều rồi vài tháng xem có hết hẳn kg.

sonmobile102

em có con chim nó chơi toàn bu bám lồng. em để cầu dưới 1 trên 2. có cách để cầu nào cho nó đở bu đá ko, hay có cách nào chủa trị không. xin cảm ơn.!!!!;);)
bu chụp là do nó căng quá hoặc thua lửa con bên cạnh trị chụp thì giờ có những lồng chống chụp thấy cũng hiệu quả bạn dùng thử xem sao

Jack Dam

con này cua em bi mất lửa anh . có cach nao lấy lại mau ko anh. :(
thiếu lửa thì đem phơi nắng kết hợp chế độ chăm sóc và dinh dường tốt vào, muốn mau nữa thì cho ăn sâu quy thức ăn có tính nóng, gật tốc bất đạt