cho em hỏi ép chim bổi

thodeco

em mới chọn đc vài con bổi chưa ra tách,cho e hỏi thời gian này có cần trùm áo kín cho nó k ạ,vs có cần phải tắm thường xuyên cho e nó k ạ,nếu trùm áo thì bao lâu ạ

th4nqn

Chào Mào Đường Phố
Chưa ra tách thì chắc má trắng rồi bạn nghiên cứu kiếm thầy dạy nó hoặc kiếm cái file mp3 mở lên sài đở cũng được cho nghe ít thôi.

Thời gian lúc đầi bắt về thì tủ lại cho em nó phục hồi sức lực đã nhưng khi được 1-2 ngày bạn cứ mở ra bình thường để chổ đông người cho em nó quen dần.Nếu thấy tông đầu chảy máu thì trùm áo trên nóc lồng để em nó ko bị đau sinh ra hoảng và càng ngày càng nhát nhé.

Chim rất thích tắm bạn cử tập cho nó tắm thường xuyên giúp cho lông lá mượt và giúp mau dạn người hơn.

P/s:Có nhiều bài viết nói về cách chăm bổi bạn nghiên cứu học hỏi thêm nhá
Thân!

thodeco

thank bác nhìu,mình vẩn trùm thế cho đến khi thay lông hả bác

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
thank bác nhìu,mình vẩn trùm thế cho đến khi thay lông hả bác
thay lông xong vẫn trùm và trùm cho tới lúc nào hok trùm dc nữa thì thôi.nhớ là trùm áo lồng khi e nó đi ngủ thôi nhé.ban ngày chim mak nhảy tông lồng zữ wa thì trùm ở phần nóc thôi.chế độ dinh dưỡng phải tốt.trái cây+mồi tươi như cào cào,dế...nhớ cho e nó tắm nắng+nc nhé.nếu chim má trắng thì cho e nó học thầy.nếu hok có thầy thì cho nghe file mp3.(nhưng sau này chim sẽ hok dc hay nhé)chúc bác có những chú chim hay

dang sang

bạn thường cho chim ăn mồi xanh nhiều thì mau dạn thôi,nhớ treo chỗ có người,cho nó tung thỏa mái,thay lông xong thì đẹp và dạng,trùm áo lồng ngủ chim sợ càng lâu dạng

trongkhuongbd85

chim bổi mới về rất nhát người và mọi thứ đối với nó đều đáng sợ nhất là con người trước hết bạn dùng băng keo loại khổ lớn màu trắng trong suốt , dán bốn mặt của lồng lại kể cả nóc lồng lươu ý khi dán keo ta nên chưa phần cửa lồng và nơi để cống thức ăn , cho tiên khi mở lồng và thay nước thức ăn, làm như vậy chim sẽ nhanh dạn và không bị tông đầu vào lồng bên cạnh đó chim van giữ được bộ lông đẹp chúc bạn nhanh có chú chim hay

ledinhnhan01

Chưa ra tách thì chắc má trắng rồi bạn nghiên cứu kiếm thầy dạy nó hoặc kiếm cái file mp3 mở lên sài đở cũng được cho nghe ít thôi.

Thời gian lúc đầi bắt về thì tủ lại cho em nó phục hồi sức lực đã nhưng khi được 1-2 ngày bạn cứ mở ra bình thường để chổ đông người cho em nó quen dần.Nếu thấy tông đầu chảy máu thì trùm áo trên nóc lồng để em nó ko bị đau sinh ra hoảng và càng ngày càng nhát nhé.

Chim rất thích tắm bạn cử tập cho nó tắm thường xuyên giúp cho lông lá mượt và giúp mau dạn người hơn.

P/s:Có nhiều bài viết nói về cách chăm bổi bạn nghiên cứu học hỏi thêm nhá
Thân!
cứ theo bác này nhé bạn