cho chim ăn cào cào

doan nguyen

tình hình là nhà có e chào mào huế, chim do một người a chia lại, cưng nhất nhà, bữa rồi mua cào cào cho e nó ăn biết là mình cho ăn lần đầu nên rút kết cám, trái cái chỉ bỏ lại cóng nước và cóng cào cào từ sáng tới trưa mà vwf xem e nó chỉ gẩy cào cào tung toé chứ không chịu ăn, mong ae cho ý kiến . Thân chào.

SuperBird

có khi chào mào nuôi từ trứng nở ra chưa cho ăn cào cào, sâu .. bao h nên nó ko bit ăn ;) giống con mèo nhà mình ko biết ăn thịt chuột vậy đó!

lồngchim

Có thể e nó chưa dùng cào cào lần nào nên ko biết, hoặc do cào cào to quá nên e ko dùng được nên bới văng ra ngoài .

Thân

tình hình là nhà có e chào mào huế, chim do một người a chia lại, cưng nhất nhà, bữa rồi mua cào cào cho e nó ăn biết là mình cho ăn lần đầu nên rút kết cám, trái cái chỉ bỏ lại cóng nước và cóng cào cào từ sáng tới trưa mà vwf xem e nó chỉ gẩy cào cào tung toé chứ không chịu ăn, mong ae cho ý kiến . Thân chào.
Nếu bạn nói vậy thì chim bạn 0 biết ăn CC rùi , bạn làm theo cách này thử
xem sao nha , ban đầu tập ăn thì bạn chỉ để hủ cào cào thui vs đặt gần con
khác biết ăn cào cào thành thạo , làm như vậy để cho em nó biết rằng
bạn nó ăn đc. thì nó cũng ăn đc. Chúc bạn thành công .
Thân .

doan nguyen

cảm ơn mấy bác, chim e là chim già rừng, chắc làm theo bác Bởi Vì Đam mê thôi

phuongcty470

Cứ như cách làm của e là được ko vấn đề gì cả, cứ bỏ đói nó tự khắc sẽ phải ăn. Riết rồi quen sau này thả con nào vào hết con ấy liền.

dieulam

Bạn rút hết cám trái cây ra. cho cao cao non vào. từ từ sẽ ăn thôi.

gaututi

cào cào là món khoái khẩu của chim, nhưng mà bạn để cào cào to, chân, cánh ,đầu vẫn còn thì chim sẽ mổ, vẩy để làm mềm, và làm nhỏ cào cào rồi mới ăn,
theo mình nên bỏ đầu, vặt chân cánh, cắt nhỏ cho chim ăn cũng ok mà, hơi mất công tí