Chim non 20 ngày tuổi bị gãy lông cánh!

Bulbul

Các pác ơi cho em hỏi chút! con Bul của em nó bị đâu chân nên nó cứ lấy cánh để nhúc nhíc dẫn đến mấy cái lông cánh của em ý bị gãy rơi ra! Liệu sau này nó có thay lông khác đc ko ạ! và trừng khoảng bao lâu nữa chú bul của em mới thay lông! pác nào rành chỉ em cái! tks!

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
sao khổ thân e nó thế.bệnh này tới bệnh khác.lông rụng thì từ từ sẽ mọc lại thôi.tùy vào cách chăm sóc nửa,nếu chăm sóc tốt thì khoảng 2 tháng là e nó ra lại,nếu hok thì chờ tới mùa thay lông của chim thì nó sẽ ra.

Bulbul

Hjx! vâng! khổ em nó lắm các pác à! tại nó đau chân nên toàn dùng cánh để đỡ người! đỡ nhìu mấy cái lông nó bị gãy! nhìn mà sót hết cả ruột! thôi còn nước còn tát! cố gắng chăm cho nó nhiệt tình! ah em xin hỏi xíu! cho nó ăn cào cào 1 ngày mấy con là đc các pác nhỉ!

chipchip0203

Cào cào thì theo e bs bác hạn chế cho ăn thui vì e thấy ngta bảo là cho ăn nhiều nó có Xán hay sao đấy.còn việc cho ăn mấy con thì e khuyên bác cho ăn ít thui khoảng 3,4 con 1 ngay thui hihi:p

Bulbul

Vậy à! trong cào cào có sán nữa hả! Nguy hiểm ghê! mà pác Chipchip ở Hải Dương đó ah! :D

minhtuan211

lông thì từ từ ra thôi,bạn chú ý cho e nó tắm nắng,tắm nước kĩ vào,chân yếu chác jo thiếu canxi

Bulbul

vâng! thì em nge mấy bác em cũng lấy muối Iốt hòa loãng với nước rồi lau người cho em ấy! hjx! chăm cho em ấy hơn cả trẻ sơ sinh đấy các pác ah! :-s

Bulbul

Vâng! em cảm ơn các pác nhé! em vẫn đang mong từng ngày nó khỏe lại đây! cứ nhớ ngày trc nó nhảy nhót nghịch ngợm mà giờ ốm nằm bẹp! nghĩ mà thương em nó quá! Haiz!:(