chim mái có chẻ và ché được không?

Chimchao

mình có 1 em chào mào đang thay lông. mà sổ giọng mái nhiều quá, nhưng thỉ thoảng sổ giọng ngắn và nhiều khi giống giọng chẻ và ché lắm. em được cái rất mau miệng. toàn wit weo. rồi có sổ giọng ngắn và thỉnh thoảng chéc chéc làm con mồi của mình giật mình và cụp mào. ko biết em có phải trống ko? nếu ko thì đầu tư em khác

chimcuccu!!

nghe bạn kể hoang mang style quá . mái sổ giọng âm 5.6 thì có ché thì chưa thấy bao giờ . với trường hợp của bạn mình nghĩ con đó là chim non nuôi lên. nếu là chim già rồi thì tỷ lệ mái của em nó khá cao đấy bạn nhé vì những con mái mà bạn chăm tốt đến mùa sinh sản cũng máu chiến lắm.

NTTrung

mái thì chỉ cố thể sổ 5 6 âm thôi nhé nhưng trường hợp này là CỰC HIẾM rất ít có trường hợp như vậy chim mái của bạn là nó chỉ có há mỏ rung rung
tíc tíc tíc tíc tíc tíc tíc ........tíc tíc tíc..... thôi nhé âm thanh này thì cả trống và mái đều có thể hót được
khi chim gặp nghuy hiểm hoặc đang căng hoặc xung bất chợt thì nó thường bật ra âm này biên độ của âm này rất dài có úc nó còn kêu như vậy 15 -20 phút mới thôi

phamnam186

Mái ché có 100%.có lần mình đi bẫy, khi dính con trống , con mái liền ché lên một tràng. Đầu tiên mình cứ tưởng dính con mái

hoangbop

Chim trống có khi cũng đi giọng mái lúc yếu lửa, mình nghĩ chim bạn đangry thay lồg yếu lửa thôi. Cứ nuôi xong lông rồi làm cái clip cho ae xem cho chắc.

tan86

em cũng có 1 con chim trống mà ít sổ giọng, lại hay hot giong mái (wit đìu riu) nghe thật buồn và nãn. có lẽ trình chưa tới nên chưa đủ lữa thì phải

tuyetngan1993

mình có 1 em chào mào đang thay lông. mà sổ giọng mái nhiều quá, nhưng thỉ thoảng sổ giọng ngắn và nhiều khi giống giọng chẻ và ché lắm. em được cái rất mau miệng. toàn wit weo. rồi có sổ giọng ngắn và thỉnh thoảng chéc chéc làm con mồi của mình giật mình và cụp mào. ko biết em có phải trống ko? nếu ko thì đầu tư em khác
Chim mái có ché nhé bạn . Mình có 1 em mái 100% đây vì lúc trước nhốt lồng tập trung với con trống già e nó đẻ trứng, bọng thì 5 6 âm , khi nào nhốt 1 mình nghe chim lạ hót tức chim quá là quất 1 dàn éc éc éc éc éc éc .... rồi bung cánh xòe đuôi, chớp đủ kiểu. Thân.

phuongcty470

Nghe các cao thủ nói thấy phân vân quá, trống hay mái chỉ có chúng nó biết thôi chứ người nuôi như chúng ta khó mà phân biệt được quá. Không khéo dàn chim ở nhà 50% mái 50% trống quá.

lexuschantrau

em đã từng nuôi 1 con mái nó hot và ché 5-7 âm rát, rất nhiều con trống xịn thua giọng ché của em nó :D