chim cắn mình cần chỉ giáo giúp

nguyenhoa142

chào mọi người
chú chim của minh khi chơi giàn lại có hiện tượng là tự cắm mình,và nhảy xuống đấy lồng cắn hai bên cánh ,mỗi khi khe lồng không biết e nó bị gì mong mọi người giúp,có phải e nó bị tật là như vậy ko có cách nào chữa mong a e giúp
thanks

thai

hình như là ức chim quá máu chiến tự cán mình or là rận mạc cắn chim ngứa

oliveken1989

tật lỗi đó bạn ak, hi bạn thử làm cách này xem sao khi thi đấu bôi dầu gió vào cánh và đuôi, khi em nó cắn bị dính dầu một vài lần chắc có khả năng từ bỏ, hi nếu ko được mình cũng bó tay ak,

N

namkiet

Guest
chào mọi người
chú chim của minh khi chơi giàn lại có hiện tượng là tự cắm mình,và nhảy xuống đấy lồng cắn hai bên cánh ,mỗi khi khe lồng không biết e nó bị gì mong mọi người giúp,có phải e nó bị tật là như vậy ko có cách nào chữa mong a e giúp
thanks
Bạn thử cách này nhé, có lồng rộng thả em nó vào, kẹp cho em nó 1 chú chim mái nhé, chỉ cho ăn cám bình thường, không cho ăn cào cào, thêm trái cây như mát như chuối mốc, cà chua, lê, táo. Bạn thử xem sao nha
Thân

nguyenhoa142

thanks bạn
mình cũng đã và đang làm nhu vậy xem thử hết mùa này sang mua sau còn ko nữa,nếu ko hết coi nhu mất tiu chú chim
thank

caphesua

Bạn thử cách này nhé, có lồng rộng thả em nó vào, kẹp cho em nó 1 chú chim mái nhé, chỉ cho ăn cám bình thường, không cho ăn cào cào, thêm trái cây như mát như chuối mốc, cà chua, lê, táo. Bạn thử xem sao nha
Thân
Làm theo cách của tuấn bảo đảm khỏi.cách này xả lửa hay lắm đó bạn.

zinzinkute767

E xin chào ace trên 4r. Theo như bác miêu tả thì chú chim cưng của bác hiện giờ đang căng quá nên có hiện tượng tự sử.theo như e tìm hiểu trên các 4r khác thì bác nên tách em nó ra 1nơi yên tĩnh nhất là k đc nghe có tiếng chim khác, đồng thời bác hạ lửa cho e nó. Như vậy sau 1time là e nó trở lại bt ngay thôi. Bác để 1time lại vào lửa như bt. Đây là ý kiến của e ai có ý hay xjn đóng góp. Thân

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
E có con bổi mới 2 tháng lồng cũng bị tật này . Nếu nói e nó căng quá mà cắn lông thi k đúng. Hôm nào cho tắm thì lông lá nhìn ổn nhưng hôm sau là đuôi toe ra ngay. Cứ cắn đứt cọng này là nó cắn tiếp cộng khác.. haizzzz

caphesua

E có con bổi mới 2 tháng lồng cũng bị tật này . Nếu nói e nó căng quá mà cắn lông thi k đúng. Hôm nào cho tắm thì lông lá nhìn ổn nhưng hôm sau là đuôi toe ra ngay. Cứ cắn đứt cọng này là nó cắn tiếp cộng khác.. haizzzz
bổi của e có khi bị rân hay mạc gì rối đó e.e hái lá xoan nấu nước cho nó tám xem hết kg.kontum dạo này nắng hả.có hay đi bẩy chim kg

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
bổi của e có khi bị rân hay mạc gì rối đó e.e hái lá xoan nấu nước cho nó tám xem hết kg.kontum dạo này nắng hả.có hay đi bẩy chim kg
cv hơi nhiều nên mình k đi bẫy chim . mí đứa bạn hay đi bẫy thì có con nào hay về chia lai nuôi chơi thôi ,

pingp00ng

chào mọi người
thanks
Em không hiểu chổ:"Mỗi khi khe lồng..." là sao các bác?