Chửa Ngoái Ngửa Hết 100 % Chim bị tầm 4 or 5 tháng

Mickeycm.batoqn

Lang Thang Tìm đọc bài này,cách đây 3 tháng thì về áp dụng,thì thấy chim mới bị dứt điiêm 100 %
Copy anh em tham khảo
Nguyên nhân gây ngoái:

Thứ 1: chào mào ngoái phát sinh từ sự hoảng loạn . khi hoảng loạn nên chim bám vanh lồng và nóc lồng tìm đường thoát thân nên mắt đảo đầu ngoái . lâu ngày sinh bệnh ngoái nặng ( thường rơi vào chim mộc )
Thứ 2 : Để dưới bóng đèn lâu ngày cũng sinh ngoái . Vì khi trời sẩm tối hay ban ngày ko có ánh sáng vào nhà mà nhà bật đèn thì theo bản năng chim sẽ nhìn vào ánh sáng . Lâu ngày sinh bệnh nặng
Thứ 3 : Thay đổi lồng đột ngột . từ tròn sang vuông và từ vuông sang tròn . Từ cao xuống thấp từ thấp lên cao . vì khi ta thay đổi lồng tức là thay nhà mới thay chỗ ở cho chim . nên có những con chim cũng cứ đảo đầu thăm dò . nhiều con chim cũng từ thế mà sinh ngoái
Thứ 4 : những con chim ko chịu sang lồng tắm . và mình ép sang lồng . khi chim bị ép lồng thường bám vánh bám nóc ( điều này khiến chủ chim khó chịu chỉ muốn thanh lí cái lũ chim lười tắm này )
*cách chữa như sau :
1- anh em mua 1 lồng vuông bằng tre hàng chợ 3 vanh (có rồi càng tốt)
2-vanh trên cùng tức gần nóc lồng vuông anh em bảo cửa hàng (hoặc tự anh em làm ) 4 cầu bán nguyệt nhỏ ,đặt 4 góc lồng
3- xiên chuối (hoa quả ) anh em đặt trên chổ cầu bán nguyệt . thức ăn, nước . anh em vẫn để cầu chính
4 - anh em phủ áo lồng lại và chỉ mở 1 mặt đóng đinh và treo sát vào tường cao hơn đầu mình ,chổ góc nhà (hoặc hè ...) miễn sao 2 mặt lồng vào tường 2 mặt ở ngoài . anh em lưu ý chỉ để hở 1 mặt áo lồng . sau 10 ngày con chim sẽ không còn thấy ngoái lộn anh em cứ để thế cho em ý hết bệnh tầm 20 - 30 ngày lúc đấy anh em thấy sẽ ok không còn tật cho ra lồng tròn nuôi bình thường . đảm bảo anh em làm đúng phương pháp 10 ngày sau sẽ thấy gần như là hết tật . chúc anh em thành công chữa hết tật cho những em chào mào yêu quý thân ! dacvuvn

P/s Nguồn Chia Sẻ

Chéc

còn tuỳ chú à, lúc nào rảnh qua anh bày cho 1 chiêu tiệt luôn, thuốc gia truyền;)

shopthuhavd

Cái vụ lộn mèo này, theo mình biết thì y học pó tay (cả đông và tây y) hjx, Pác nào chữa được thì mình pái thành sư tổ, hê hê :D

Bo trịnh

mấy chú bị ngửa, lộn thì chỉ có cho vào đoàn xiếc thú thôi,chứ làm sao mà chữa hết được.

nghienthuoclao

Nói chung những con đã có tật này có bỏ công luyện tập nó chỉ bớt thôi. 1 thời gian chơi thi thoảng nó lộn 1 cái nhìn mất giá trị con chim lắm... Cho nó về tự nhiên là tốt nhất :D

cmtegiac

những chú còn ít mùa rừng và mới bị thì mới chữa được còn những chú ngoái kinh niên thì bó tay. Khi chú chim đã dạn người, dạn cội và dạn lồng (những chú có tuổi lồng cao) thì tật đó giảm dần, có con hết hẳn

calvin phan

Nếu mà chữa được bệnh ngoái với lộn thì chẳng còn khái niệm chim lộn nữa rồi. hihihi!!!

chaomaolh_brvt

để về thử cho e má trắng ở nhà koi,bình thường lên giàn thì ko có,chỉ đòi đá ko,treo 1 mình thì e nó ngoái bực quá trời là bực

amoongtridung

không ổn đâu bác ơi.em có một con lộn, chuyển qua chuồng lớn nửa năm, khi chuyển về lồng cũ vẫn.....lộn. rút kinh nghiệm lần sau mua chim bác nên chọn con cổ ngắn đảm bảo 100% không lộn mèo. Em để ý những con lộn đa số là cổ dài.

tranhathi

không ổn đâu bác ơi.em có một con lộn, chuyển qua chuồng lớn nửa năm, khi chuyển về lồng cũ vẫn.....lộn. rút kinh nghiệm lần sau mua chim bác nên chọn con cổ ngắn đảm bảo 100% không lộn mèo. Em để ý những con lộn đa số là cổ dài.
Những con cổ ngắn thường hay ngữa ha ha haaaaaaaaaaaaa

chaomao1

cảm ơn bạn.... em nhà mình làm như cách bạn nói 2 ngày hôm nay chưa nhìn thấy e đấy ngoái 1 phát nào

oxy_vn

Nhà có 1 con bám nóc lộn, ra cội chơi như máy, chéc ché liên tuc chơi từ sáng đến tàn cội. Tiếc con chim chữa hoài không hết. Ra cội chơi chim bị tật mà vẫn có người muốn mua.
Các anh có cách nào tri hết tật, cho mình vài comment góp ý, Thank you nhiều.

cuibap2212

Cai nay de ma.long vuong 2 cau kep sat noc long la het 100% sai dien thoai nen k co dau mong ad thong cam

YeuCM

Chữa cách nào đi nữa có chim ngoài trời về cũng bị bác a. bệnh này ko hết hẳn được đâu, chỉ giảm thôi, những con nhẹ thì hết tầm 90%, 10% chim ngoài về vẫn bị. còn nhưng chú bị nặng thì mình nghỉ nên bỏ lồng bẩy 1 năm bệnh sẽ giảm....

chaomao1

chữa ngoái lộn các bạn phải kiên trì. kiên trì là như thế nào. đa số các AE chữa ngoái đc 1 thồi gian đã bỏ hết áo lồng ra để em nó hót vì bịt áo lồng chim sẽ mất lửa . Chữa ngoái các bạn phải coi như đã mất chim rồi không để ý gì đến nó nữa cứ 10 ngày cho tắm 1 lần . rồi lại cho về lồng chữa ngoái ngay lập tức. con nào nhẹ thì 2 tháng sẽ hết hoàn toàn. con nào nặng thi khoảng 4 tháng.. những con vào lồng nhảy cầu bám nan lồng vẫn ngoái thì phải chữa cách khác. mình góp ý thôi nha hi