Chọn cám cho bổi 2 tháng lồng.

Tuan_CM91

Tình hình là em đang tình đổi cám cho em nó. Các bác tư vấn cho em nên dùng loại nào ạ? Tại em ko có thời gian làm nên xài cám mua. Em đang phân vân HBK hoặc Công Minh. Xin các cao nhân chỉ giáo.

Ebola

Cho 2 loại vào 2 cóng. Nó ăn loại nào nhiều thì bạn chọn loại đó

NTTrung

Mình dùng công minh được hơn 2 năm nhưng 1 năm nay tòan dùng hbk nó hợp loại nào thì chơi loại đấy thôi

linhu

Bổi 2 tháng lồng dùng cám Ba Vì hoặc cám gà con trộn thêm trứng gà (cám công nghiệp có kháng sinh giúp chim mới vào lồng kháng bệnh tiêu hóa... do stress khi thay đổi hoàn toàn môi trường sống và thức ăn). Thông thường 10 trứng cho 1 bịch cám, nếu phân lỏng thì giảm trứng xuống, cắm cà chua, chuối hàng ngày, sau vài tháng quen lồng chuyển dần qua cám dinh dưỡng bằng cách trộn tăng tỷ lệ dần dần.

chaomaodl1

Bổi 2 tháng lồng dùng cám Ba Vì hoặc cám gà con trộn thêm trứng gà (cám công nghiệp có kháng sinh giúp chim mới vào lồng kháng bệnh tiêu hóa... do stress khi thay đổi hoàn toàn môi trường sống và thức ăn). Thông thường 10 trứng cho 1 bịch cám, nếu phân lỏng thì giảm trứng xuống, cắm cà chua, chuối hàng ngày, sau vài tháng quen lồng chuyển dần qua cám dinh dưỡng bằng cách trộn tăng tỷ lệ dần dần.
Dùng cám bifood đi bạn, ba vì bị giả nhiều quá, chưa thử cám gà con.