Chào mào to con như Khủng long!

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

TVC

Có chú chim non Huế mua lại của họ bỏ vào avi ở quê với chim Quảng Ngãi cho học giọng. Lâu nay ko để ý - hôm qua về xem lại, trời ơi chú to kinh khủng quá, và rất hung dữ, khi cho trái chuối vào avi chú đứng giữ ăn 1 mình, con nào mon men tới chú rượt chạy mất dép hết! Huế cũng thấy nhiều rồi nhưng chưa thấy em nào to như em này. Đang thay lông lên má đỏ đã gần xong, đã đi gió nhiều nhưng ít ra giọng - chắc do mới bắt ra, và chưa có lửa.

Nhờ các bác xem hộ tướng tá và tương lai em nó nhé. Cảm ơn.

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
nhỏ hơn con má trắng lên của em. cũng gấu lắm, ở avi con nào cũng bị nó cắn. khổ cái chuyện suốt mà tách ra k nghe ra giọng, dc 1 hôm thả vào lại

TVC

Hehe. Đẹp lắm a C ơi
Cảm ơn chú Thành nhá :)
anh tvc có thể chia lai cho e con tơ nay k
Bác đừng kết model em nó, em nó mới lớn chưa biết gì đâu, còn tuổi ăn tuổi ngủ mà... :)

nhỏ hơn con má trắng lên của em. cũng gấu lắm, ở avi con nào cũng bị nó cắn. khổ cái chuyện suốt mà tách ra k nghe ra giọng, dc 1 hôm thả vào lại

Làm cái clip cho ae thưởng thức đi bạn CMQNam ơi...

TVC

chúc mừng bác đã sở hữu chú chim đẹp @@

chim nhìn bự thiệt

Chú này sau là mau mồm lắm đó bạn.
Chúc mừng.

E no con yeu lua nen chua choi nuoi them mot thoi gian nua e no choi moi suog .chuc mug a
Cảm ơn các bác ghé thăm và khích lệ em nó. Đang mong chờ em nó sổ bọng xem thử mấy tháng nay trong avi có học hành gì được không.
So với chim bắc thì cũng bình thường như so với huế thì

Con nay nhin giog chim bac nhieu hon do bac

Mình chỉ nghe người bán chim non bảo là chim Huế ổ, cũng chẳng biết bạn à. Mà chim non thì vùng miền cũng không quan trọng lắm - nết dữ là được. Đang kè với 2 em Quảng Ngãi để học giọng (1 em Tây Trà, 1 em Sơn Tây)