Chào mào tắm cóng

Giraffe

Nhờ ae chỉ dùm mình cách trị em cm nhà mình,sáng mở áo lồng hót hét được 1 lúc là chui đầu vào cóng tắm,mặc dù em vẫn tắm 2 ngày 1 lần.

cuongpham82

Bạn thay cóng nước bằng loại ống thủy tinh thì chim sẽ không còn cóng để tắm nữa. Mình cũng có 2 con bị vậy. Thêm một thời gian nữa sẽ thay lại cóng coi thử còn tật xấu này không.

ledinhnhan01

Bác tập em nó tắm trong lồng tắm chưa ? Bác chịu khó tắm ít nhất 2 ngày/1 lần tầm 10-11h30 sáng. Sau khoảng đó mà chưa được tắm thì chim khó chịu, ngứa ngáy nên tắm cóng thôi. Nếu bác sợ ảnh hưởng giờ giấc của chim chơi giàn thì chịu khó tập em nó tắm trước 13h là ok. Để em nó tắm thỏa thích ( bác nhớ là chim tắm xong đợt 1 lên thoa dầu gội rồi tắm lại lần 2 nhé. Mới thoa dầu gội rũ lông mà bác sang lại lồng thì con nào cũng tắm cóng hết ) . Tắm liên tục 3 ngày cho em nó sạch rồi đưa vào nề nếp. Tùy theo thời gian của bác mà cho tắm ngày 1 hay 2ngày/1 lần. Chúc em nó sớm sạch sẽ.
P/s : dầu gội em nói ở trên là tuyến dầu của chim tự tiết ra. Gửi bài viết rồi mà phải edit lại. Lỡ bác nghĩ dầu gội thật lại trách em tào lao =]]
Thân.