Chào mào ngoái có đi thi được không mọi người

thaitien

Mình có một em chào mào chơi rất tốt, tuy nhiên về sau căng chim hay bị ngoái và bám lồng, nhưng vẫn bộng đều. Chim như vậy có đi thi có bị loại từ đầu do tật lỗi không các nghệ nhân

chaomao1

tiêu chí chấm thi. ngoái hay lộn đều bị loại. nó sẽ làm ảnh hưởng đến các con khác . 1 lời góp ý

quangphucmobile90

ngoái lộn bình thường lúc không đấu thì không sao chứ thi mà ngoái lộn trọng tài trừ điểm. sẽ sớm bị loại bạn ơi. vài lời chia sẽ.

cocghe

Cho nó ở nhà thui , thi có duợc vào tóp đâu, trừ điểm nặng lắm

CMQNam

Vip Chào mào Quảng Nam
"Các chú chim rỉa lông , tắm cóng , xù lông phơi nắng , bộ lông xấu, lỗi nhiều. Mắc các tật ngoái , lộn nghiêm trọng ảnh hưởng đến quá trình thi đấu( ra giọng ít , bỏ đấu). Chim quá nhát , nhẩy hoảng ảnh hưởng đến quá trình thi đấu. Chim ham đá không ra giọng. Cùng 4 tiêu chí trên Giám Khảo sẽ nhận định , so sánh , chấm ưu , nhược các chú chim có trên giàn ( trong bảng đấu) để loại bỏ những chú chim không có nhiều điểm ưu."
tiêu chí chấm thi là như vậy bạn ah

Coba

Bạn đừng lăn tăn, con chim mình như thế nào thì cũng có giá trị của nó, ngoái lộn thì mình nghĩ ko nên đi thi, đi cội cũng hơi ngại, tốt nhất để nghe hót, chơi ở nhà cũng là một thú vui. Nếu chú chim có tố chất thì luyện thành chim mồi. Mình cũng đau đầu với mấy em má trắng hay sinh tật cắn đuôi, ngoáy lộn, ko chữa được, có lẽ kinh nghiệm của mình còn non. Vài lời chia sẽ, chúc bạn có những chú chim tốt.