chào mào mí đỏ

chaomaolh_brvt

cách đây vài tháng mình có nghe chào mào mí đỏ là hiếm,và cũng thấy trên diễn đàn các bác đăng ảnh chào mào mí đỏ,rồi 1 ngày mình cũng bắt được e bổi mí đỏ,về kè chim vào là múa mái liên tục,ko nghe sổ,chỉ sổ khi treo 1 mính,mà e nó nhát quá,tắm thì siêng lắm,tưởng hàng hiếm,ai ngờ bữa nọ đi tìm chim chích chòe lửa bổi nuôi,thì thấy có 1 chuồng chào mào bổi,toàn là mí đỏ,má ơi,làm bất ngờ,nhưng chim của người ta ko to con như chim mình,chim mình dài đòn hơn,vậy các bác có nghĩ mí đỏ là hiếm nữa ko ạ

ledaiduong62

theo mình nhé , đỏ hay không thì cũng không wuan trọng , vấn đề là chú chim của bạn phải có tố chất thì mới ok , còn tất nhiên mí đỏ thì có phải em nào cũng có đâu bạn , thế lên cũng đc liệt kê vào danh sách độc và lạ ( nhưng bình thường ) còn chào mào hoa mơ , bạch tạng ( thú chơi chim màu . hàng độc ) thank

slowrank

Member
mí lửa cũng đk coi là hiếm đó bạn. ở đâu ra 1 chuồng ghê vậy. hông lẽ đàn chào mào đó là quần thể cân bằng đời f1 f2 f3... đều giống bố mẹ

jun

trước e mua con má trắng về giờ nó xong lông thấy 2 bên mí đỏ các bác ạ ^^

chipxinh

Hihi ai không nói thế.mí đỏ củng là hàng hiếm đâu ra mà cả lồng thế bác hay cả lồng có 2 hoặc 3 con hihiihihii?????????

xoong thung

không phải Thằng cha nào râu quai nón cũng là người dữ nha! Có thể trường hợp bạn gặp cũng như gặp mấy cha trung đông thôi, thằng nào cung quai nón hết hehe
Thâ

chaomaolh_brvt

thì mới đầu mình cũng nghĩ là thế,nhưng nhìn kỷ trong chuồng bổi thì con nào cũng thấy mí trên đỏ hết,mình còn ko tin nữa mà,nhưng chim nhỏ con ko to,chủ tiệm để 2 chuồng bổi riêng biệt mà

shopthuhavd

Chim mí đỏ không có gì quý cả Pác nhé, mí đỏ nhìn chim đẹp chim hơn chút thôi đăc biệt là Bông và bạch tạng. Chim quý chỉ những em chim sổ bọng dài 8 âm trở lên vay chơi giàn hay :D. Đó là theo ý của mình còn AE nào có ý khác cứ thảo luận nhé :D
Thân chào !

chipxinh

Bạn nói đúng nhưng hỏi thử tất cả các anh em diễn đàn coi thử từ ngày chơi chim tới giờ đã bắt được bao nhiêu em mí đỏ (lấy đâu ra mà cả 1 lồng hihi)

chaomaolh_brvt

mình cũng ko biết nữa,tại vì thấy chủ tiệm nó bán,cũng tính mua nhưng ở nhà có rồi,hỏi thì ngta nói là chim ở nghệ an

cmquynhon

Chim mí đỏ thường là chim rất dữ, và hiếm, bạn nào thấy chưa đúng thì có thể kiểm nghiệm thực tế, nhưng có điều mình lưu ý là phải tự nhiên mí đỏ, chứ còn do thợ chim tự vẽ thì E thua. Còn cái vụ chim mí đỏ cả lồng thì E bó tay, vì vụ này ở QN đã xảy ra rồi, cả làng ai cũng có chim mí đỏ, truy tìm thì mới phát hiện cả lồng chim mí đỏ, hỏi Bác bán chim, thì ra Bác run như nhiệt độ không khí âm độ C. Sau đó Bác nhận chim lại và trả tiền mua mí đỏ. Bạn mình k tin về dùng kính lúp soi mới thấy tình độ trang điểm của người thợ có tay nghề rất cao. Đôi lời Chia sẻ với ae để lưu ý. Thân

quang tran

Chào anh em.
Chào mào có mí đỏ thường ít gặp, cũng được coi là hiếm mặc dù ko thể so bằng bông hay bạch tạng!
Khi con chim nó mí đỏ ở cả 2 mắt và kéo dài thì chim sẽ đẹp và hung chim, giống như mày tướng vậy, đa số là chim hay. Mí đỏ thì thỉnh thoảng mới gặp chứ cả lồng chim bổi đều mí đỏ thì hơi ảo, bây giờ trình độ make up siêu lắm, nếu để ý kỹ là thấy liền.
Chúc mừng anh em nào đang giữ những em chim chiến mà lại có mí đỏ.
Thân ái!

coem_05

theo mình nhé , đỏ hay không thì cũng không wuan trọng , vấn đề là chú chim của bạn phải có tố chất thì mới ok , còn tất nhiên mí đỏ thì có phải em nào cũng có đâu bạn , thế lên cũng đc liệt kê vào danh sách độc và lạ ( nhưng bình thường ) còn chào mào hoa mơ , bạch tạng ( thú chơi chim màu . hàng độc ) thank

Chuẩn comment!

QuocKhanh

cũng đang nuôi 1 em quảng nam mí đỏ đây để ý thấy cũng có phần khác nguời đấy

dovan

mình mới tuyển dc 1 em, mỗi bên có 2 sợi mí đỏ, thái độ khá tốt, để gửi anh em chăm giùm xem có tương lai không