Chào Mào Lâm Hà bổi sau 15 ngày lồng.

Chào Mào Chiến

Vua Chào Mào
Con bổi LH mới mua dc 15 ngày lồng (hiện nay gần 2 tháng rồi) làm quả clip cho mấy bác đánh giá em nó giọng thế nào có tương lai tươi sáng j k?
Quay lúc trời âm u nên hơi mờ gió to nữa.hi gạch đá thỏa mái nha.

Sửa lần cuối:

ChaoMao_NA

Sao treo trên dây diện nhìn hãi hùng thế bác lỡ gió to cái thì làm sao. chim nge giọng thế là đảm bảo rồi

jang

Lâm hà có bổi rồi hả bác!có tuyển giúp mình được em nào chưa zậy?bổi già càng thích. chim hay quá bác ơi!chúc mừng

chaomaobt

Chào Mào Bình Thạnh
Con bổi LH mới mua dc 15 ngày lồng (hiện nay gần 2 tháng rồi) làm quả clip cho mấy bác đánh giá em nó giọng thế nào có tương lai tươi sáng j k?
Quay lúc trời âm u nên hơi mờ gió to nữa.hi gạch đá thỏa mái nha.

Chim bạn là chim bổi nên sổ giọng khá tốt, chim có giọng Tà Nung trong khi sổ (1 chất giọng thuộc hàng hiếm hiện nay), tuy nhiên chim vẫn còn thêm giọng khác. Bạn quay clip hơi xa nên không nhìn thấy được tướng tá em nó thế nào.

Về thái độ thì em nó có tương lai vì siêng sổ giọng trong khi vẫn kè với em khác.

Về chất giọng theo nhận xét của mình là khá tốt vì có chất giọng thổ. Khi chim qua 1 mùa lông thì chất giọng sẽ cứng dần và độ đanh của chất giọng thổ sẽ được phát huy.

Bạn nhớ thường xuyên cập nhật em nó qua các bài viết cho anh em thưởng thức nhé.