Chào mào không ra lông mào

phuoc3928

con mào nhà e đã xong lông nhưng lông mào lại k ra. nhìn vào gốc thì thấy 1 lỗ còn trống. :( các bác tư vấn cho e với phải làm ntn ạ. e tks :(

MrKhoaMars

Bạn chú ý nó có hay dùng chân gảy lên đầu không. Nếu có thì đó là nguyên nhân. Còn nếu không có thì bạn cứ chăm bình thường. Mình có con xong lông đi dợt một tháng nó mới ra búp trắng lẻ tẻ.

phuoc3928

Bạn chú ý nó có hay dùng chân gảy lên đầu không. Nếu có thì đó là nguyên nhân. Còn nếu không có thì bạn cứ chăm bình thường. Mình có con xong lông đi dợt một tháng nó mới ra búp trắng lẻ tẻ.

có bạn thình thoảng nó co gải mình tưởng nó gải má . vậy phải làm s hã bác

chaomao^^py

Moderator
Chim bị nấm lông ( do thay lông tủ áo quá nhiều , không phơi nắng , bố lồng bản vv ) , thường xuyên phơi nắng sơm và tắm táp đều tay , vệ sinh lồng hằng ngày thì 1 thời gian sẽ hết . Có thể tham khảo 1 số bài viết về thuốc tắm , tắm lá bàng ,, tắm với vỏ chanh vv

phuoc3928

Chim bị nấm lông ( do thay lông tủ áo quá nhiều , không phơi nắng , bố lồng bản vv ) , thường xuyên phơi nắng sơm và tắm táp đều tay , vệ sinh lồng hằng ngày thì 1 thời gian sẽ hết . Có thể tham khảo 1 số bài viết về thuốc tắm , tắm lá bàng ,, tắm với vỏ chanh vv
cảm ơn bac nhiểu nha. mong cho e nó ra lông được :(

chimcuccu!!

bình tĩnh đi bạn mùa trước mình có con đầu k còn sợi lông nào chán quá vứt về quê . về quê cho ăn cám rẻ tiền và hoa quả đều tự nhiên sau 1 tháng lên rất đẹp kakakaka. kiểu gì cũng lên bạn ơi xem lại cám bã cho e nó mát mẻ cho nhanh lên cộng với tắm và phơi nắng nhẹ hoa quả đều cho nghỉ ngơi là đẹp ngay bạn nhé chúc bạn sớm thành công

noucamp98960

Mình cũng co 1 em bổi mua ngoài tiệm hơn 1 tháng rùi mà chưa ra lông mào,ko thấy hiện tượng gãi gi ca, chắc cũng fai chờ 1 thời gian nua xem sao.