Chào mào không chịu rớt lông

chenruounong

Chào mào và tôi
Mình có e chào mào đến giờ chưa chịu rớt lông, nhìn nó thì thấy bộ lông yếu, ưng rớt lắm rồi mà chưa chịu rớt. Ae nào có ai gặp trường hợp như mình chưa? Ae ai gặp trường hợp như mình, có cách nào hay thì hướng dẫn cho mình với.

ledaiduong62

vấn đề là chú chim của bạn có con căng lửa hay ko , hay là chim đang tụt lửa để biết cách mà điều cho em nó mau xuống lông bạn ah , bạn cứ nói trung trung như vậy khó wua

kjenprodn

Nếu bộ lông quá khô mà chưa chịu rớt thì bác cho nó ăn đủ đủ thử xem sao nhé ^^
Tắm bằng nước ấm xong rồi trùm lại cho vào chỗ yên tĩnh, sẽ thấy hiệu quả thôi bác ^^

thanhlong_mechim

Thử dùng cám thay lông của Công Minh đi, đảm bảo hay à. Bó lông, sâu lông hay gì gì đi nữa đảm bảo thay luôn tầm 90K 1 gói

tenchiday

bữa trc có đọc thớt của bác nào đó nói là cho chim ăn quả quýt tàu , trùm áo lồng và bỏ vỏ quýt vào thì nó rụng nhanh hơn, bác lm thử xem sao

Mickeycm.batoqn

Đêm cội cho em nó chơi thả ga mệt thì về nghĩ,để đốt cháy lửa cuối,đổI qua cám gà con .Trong 1 tuần bạn ủ kỷ ko đụng đến bỏ đầy cám và nước mổi cái 2 hủ.Rớt 100% nên nhớ ko đụng đến để nơi nào càng tối càng yên tỉnh 1 tí.Làm liên tục 2 tuần chim rớt mạnh.Chỉ cám ko bỏ thêm mồi tươi hay trái cây nha bạn.
Lúc em nó rớt rồi,cho tắm nước với dấm vào buổi chiều ủ ao lồng lại làm tiếp

quangvinh89

Vấn đề này mình đang quan tâm , bạn nào biết cách phán hộ mình phat . tks
Chim thay lông ko phải thích là rụng bạn nhé? Nếu đúng vào thời điểm thay.nó sẽ thay. Khi bản thân con chim thấy thật sự ok nhất nó sẽ rụng. thậm chí có con tự nhổ lông là bình thường.
về cơ bản chim thay lông cần rất nhiều đạm và các chất dinh dưỡng. đạm để thúc con chim có sức lực giúp thay lông nhanh. CÒn vitamin tập trung vào để nuôi dưỡng các sắc tố lông.Lông có đỏ,đẹp. và mượt hay ko đều do các vitamin hết.
Vì thế khi vào mùa chuẩn bị thay lông. cần để ý xem chú chim sắp vào lửa cuối chưa (lửa cuối là lửa kết thúc mùa chơi.khi đó nó sẽ căng như thời điểm căng đỉnh cao nhất) sau trận đó sẽ trút lông.
THay lông thì cần nhiều đạm và vitamin. Vì thế bạn đừng nên hạ cám. Mà nên dùng cám tốt (với điều kiện ko có ớt + nóng) và hoa quả mồi tươi đều.CHim sẽ thay đều và đẹp.

ducai

theo mình bạn nên để nó chơi hết lửa cuối đi, rồi cứ sáng ăn cào cào, chiều ăn trứng kiến, 3 ngày một lần như z là sẽ rớt thôi, mình cũng có con như bạn nhưng giờ cũng rớt rồi, ah, còn nữa bố lồng thì bạn để 4 hay 5 ngày dọn nha, ủ lại như vậy thì em nó sẽ rớt ngay thôi ah.
Thân

dung_kaka

chưa đúng thời điểm để rớt sao rớt được bác . bác đi dợt cội cho nhão chim hy vọng có thể rớt . cho ăn đồ mát + ủ có khi chim yếu lại tiêu chảy đó . cứ bình thường đi bạn