Chào mào không chơi ở nhà.

ta.phuoc

Em có 1 con chào mào rất thuần rồi, đem đi trường nết chơi rất rốt, rất đằm chim, chơi từ từ, từ từ. Nhưng có một cái lạ là ở nhà chẳng bao giờ thấy nó chơi ra hồn cả, kè chim nó chỉ líu líu lưỡi vài cái rồi nó đứng nhìn.
Đem ra trường nó cũng chẳng chơi ngay, treo lên nó cứ từ từ nhìn chim người ta khoảng 3-5 phút rồi mới bắt đầu chơi, và chơi cũng không thấy nó vội vàng gấp gáp gì cả, chim người ta ché loạn lên mà nó chỉ sổ bộng lại, hầu như chẳng bao giờ nó ché (vì em chưa thấy nó chè thế nào). Đặc biệt là giữ hình rất tốt, không thấy bỏ nước, chỉ khi nào chim bên cạnh xù rồi mới thấy xuống ăn, bữa vừa rồi rảnh ra cafe chim cũng thấy nó chơi liên tục 2h, mà chỉ mong buổi sáng trước khi đi làm nó chơi như thế 30 phút cho thoải mái tí mà không biết làm thế nào.
Thời gian không có nhiều, gần đây gần nhà mở cafe chim em mới hay mang đi thôi, cũng không khoái đi trường lắm, chỉ muốn sáng ở nhà treo ra nó hót cho vui thôi mà chẳng chịu chơi.
Có bác nào gặp tình trạng như em chưa, và xử lý thế nào.

Mình cũng có 1 con giống bạn, ỡ nhà ít hót lắm, dáng xấu lắm,đem qua nhà hàng xóm cũng k chơi bao nhiêu, nhưng ra cội hoàn toàn khác, nhỏ con yếu chân, nhưng chơi trên 2h có bưa thi đến hơn 3 tiếng , mà về sổ bọng lai rai cả buổi chiều, bạn muốn khắt phục tình trạng hót ơ nhà, bạn thử bữa nào đi dợt 1 bữa về, bạn trùm áo lại , cứ thủ 1 tuần trùm áo chữ a , xong bạn mở ra xem có cải thiện được không

cmtegiac

mấy em khôn chợ dại nhà thế mới đáng nuôi chứ bạn, ra cội chơi phà phà là khoẻ rồi, nhiều người mong được như thế đây bác

thaidn

mấy em khôn chợ dại nhà thế mới đáng nuôi chứ bạn, ra cội chơi phà phà là khoẻ rồi, nhiều người mong được như thế đây bác
bạn k nghe chủ thớt nói à: cũng không khoái đi trường lắm nên mới lập bài này đó

tuanlv115

Những con ntn theo mình rơi đúng vào nết của nó rồi . Lúc nào căng đỉnh lên thì chơi nhiệt hơn chút . Không rõ chim bạn mấy mùa rồi . Mình cũng có 1 con y hệt . Chim 4 tháng lồng thôi nhưng ra trường treo biên thì chỉ nhảy lên nhảy xuống và sổ bộng chim người bu vanh đòi đánh thì mặc kệ không thấy bao h thấy nó máy cánh hay đòi đánh con khác cả. Nuôi thêm tuổi lồng và cho ổn định ko biết cải thiện đc chút nào ko.

Hải Băng Giá

Em có 1 con chào mào rất thuần rồi, đem đi trường nết chơi rất rốt, rất đằm chim, chơi từ từ, từ từ. Nhưng có một cái lạ là ở nhà chẳng bao giờ thấy nó chơi ra hồn cả, kè chim nó chỉ líu líu lưỡi vài cái rồi nó đứng nhìn.
Đem ra trường nó cũng chẳng chơi ngay, treo lên nó cứ từ từ nhìn chim người ta khoảng 3-5 phút rồi mới bắt đầu chơi, và chơi cũng không thấy nó vội vàng gấp gáp gì cả, chim người ta ché loạn lên mà nó chỉ sổ bộng lại, hầu như chẳng bao giờ nó ché (vì em chưa thấy nó chè thế nào). Đặc biệt là giữ hình rất tốt, không thấy bỏ nước, chỉ khi nào chim bên cạnh xù rồi mới thấy xuống ăn, bữa vừa rồi rảnh ra cafe chim cũng thấy nó chơi liên tục 2h, mà chỉ mong buổi sáng trước khi đi làm nó chơi như thế 30 phút cho thoải mái tí mà không biết làm thế nào.
Thời gian không có nhiều, gần đây gần nhà mở cafe chim em mới hay mang đi thôi, cũng không khoái đi trường lắm, chỉ muốn sáng ở nhà treo ra nó hót cho vui thôi mà chẳng chịu chơi.
Có bác nào gặp tình trạng như em chưa, và xử lý thế nào.
Nếu không khoái đi trường, thì em với bác giao lưu em có 1 con ở nhà hót như điên, nhưng đi trường chỉ chơi được 10 phút là cụp lửa im ru ah. Mặc dù đã cầm đi giao lưu rất nhiều rồi. Khakha thân

ta.phuoc

Nếu không khoái đi trường, thì em với bác giao lưu em có 1 con ở nhà hót như điên, nhưng đi trường chỉ chơi được 10 phút là cụp lửa im ru ah. Mặc dù đã cầm đi giao lưu rất nhiều rồi. Khakha thân
Mình đánh giá giọng hót một con chim khá kĩ, nên con chim mình chọn yêu cầu tương đối cao, nhưng con chim của mình bị mất 1 móng giữa rồi nên giá trị sẽ không đạt được cái mình yêu cầu cao nên chắc sẽ không thể giao lưu gì được. Mình chỉ muốn sao cho em nó ở nhà chơi bằng một nửa ở trường thôi, vì trước khi nó chưa phải của mình nó đã bị mất móng rồi mà mình vẫn đồng ý đưa nó về.
Cám ơn thành ý của bạn.

Hải Băng Giá

Mình đánh giá giọng hót một con chim khá kĩ, nên con chim mình chọn yêu cầu tương đối cao, nhưng con chim của mình bị mất 1 móng giữa rồi nên giá trị sẽ không đạt được cái mình yêu cầu cao nên chắc sẽ không thể giao lưu gì được. Mình chỉ muốn sao cho em nó ở nhà chơi bằng một nửa ở trường thôi, vì trước khi nó chưa phải của mình nó đã bị mất móng rồi mà mình vẫn đồng ý đưa nó về.
Cám ơn thành ý của bạn.
Thế thì em chúc bác chăm em nó được như mình mong muốn. Niềm đam mê chào mào là sướng nhất. Hehe

ledaiduong62

khó sử vụ này của bác wua , chỉ còn cách là bác chuyển nhượng lại em no cho bác nào đó có tâm huyết với em đó , rùi kiếm em khác có lết chơi như mong muốn cuả bác mà thôi , thân

ledaiduong62

thế tại sao bác ko lkiếm thêm em lữa sem sao , có em chơi o nhà có em chơi o cội thì càng vui chứ sao

Không biết bác có lựa chọn giọng hót như nào, nhưng em sẽ làm hài lòng cua bác khi nghe con chào mào của em, bác cứ inbox cho em em gửi bác cái lip nghe thử

ta.phuoc

Không biết bác có lựa chọn giọng hót như nào, nhưng em sẽ làm hài lòng cua bác khi nghe con chào mào của em, bác cứ inbox cho em em gửi bác cái lip nghe thử
Tiêu chí của em rất ngắn gọn: Chim không ngoái lộn, hót 5-6 âm trở lên và giọng nghe có tiếng treble ở trong ngay cả khi yếu lửa.

Con mình đủ hết tiêu chí của pàc, còn tiêu chí chép hay lóc của pác em đọc k hiểu, em dỡ tiến ăng nắm

tanhoangkts

Đây là phong cách của những chú chim thi đây ước mơ của rất nhiều người chơi chim trong đó có cả mình. Rất đáng bỏ công sức để chăm.

ta.phuoc

Con mình đủ hết tiêu chí của pàc, còn tiêu chí chép hay lóc của pác em đọc k hiểu, em dỡ tiến ăng nắm
Tiếng Việt mình không có chữ này trong từ điển. Treble trong treble và bass của nhạc đó. Một số con chim già rừng hay có cái này. Mỗi âm tiết phát ra của con chim có thêm cái này, người thì tả là khàn, người thì tả là rít, người thì tả là nặng, nhưng em dùng chữ treble. Một ampli tốt với một cặp loa tốt thì nghe bass rất ấm và treble rất thanh làm cho bài hát trở nên rất hay, nói chung là yêu cầu của em nó quá đáng các bác bỏ quá cho.

Bav4ever

Xin hỏi chủ thớt ở đâu nhỉ. Nếu HN mời bạn qua nhà mình nhé. Mình tặng bạn 1 chú chim theo mình có thể đáp ứng yêu cầu của bạn nhưng thẩm âm mình ko tốt nên mời bạn đến nghe thử dc thì bạn cầm về. Con này cứ mở áo là hót hót cả ngày cả tháng luôn.
Ps: mình tặng ko đổi nha bạn
BAV4ever thân mời