Chào mào hay xuống cầu dưới.

dungchaomaovt

Chào mọi người. Mình có con chim đâu rất hay xuống cầu dưới. Xin anh em chia sẻ cách khắc phục và nguyên nhân của nó. Minhf chỉ biết 1 cách là tháo cầu dưới ra. Liệu như vậy có ổn không? Xin cảm ơn.

NAMNT

Chơi lồng vuông, ngắn, chỉ có 2 cầu ngang. Còn không thì chơi lồng huế, chỉ có 1 cầu chính và 1 cầu ngủ.

Còn kiểu này nữa mà vẫn không được mà nhảy luôn xuống bố thì khỏi đi thi, chỉ nuôi cafe hót hihi.

Kelangthang

Có khi bạn mới đổi lồng đổi cầu nó lạ, bạn xem lúc nó đấu nó nhảy lên cầu trên nó có cảm giác sợ cầu ko , kiểu như liếc liếc nhìn cầu nhắp nhắp vài cái rồi mới nhảy lên.

dungchaomaovt

Có khi bạn mới đổi lồng đổi cầu nó lạ, bạn xem lúc nó đấu nó nhảy lên cầu trên nó có cảm giác sợ cầu ko , kiểu như liếc liếc nhìn cầu nhắp nhắp vài cái rồi mới nhảy lên.
Trước ở lồng tròn không bị, sau qua lồng vuông thay bộ lông 3 tháng. Giờ khi đấu rất hay xuống dưới. Mình cho lại lồng tròn vẫn xuống. Lên cầu không sợ bạn.

ThanhTung

Xuống cầu dưới đâu có ảnh hưởng gì đâu.chỉ sợ nó hay xuống mê thôi mới thay đổi chứ

phuongcty470

Đừng có đặt ra tiêu chuẩn nhiều quá rồi ép nó theo mình, cứ để nó tự nhiên đi. Xuống cầu dưới mà vẫn thi đấu tốt thì có vấn đề gì đâu. Đứng cầu trên suốt mà xỉa lông cũng vậy à.